มีเรื่องรบกวนสอบถามเพื่อนๆในคลับและท่านผู้รู้(อีกครั้ง)

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย accord"88(หยาดเหงื่อ), 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามอาการที่พบเจอหน่อยนะครับ และขอความคิดเห็นและคำแนะ
    นำจากเพื่อนๆหร์อท่านผู้รู้ (อีกครั้ง)นะครับผม อาการที่ว่าคือมีเสียงดัง แกร๊กๆๆที่ครัชอะครับ แต่พอเหยียบครัชแล้วอาการดังที่ว่าหายครับ แต่พอรอง
    ไม่เหยียบดูอาการดังก็กลับมาอีก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใดครับ
    ยังไงรบกวนช่วยชี้แนะ หรือมีวิธีแก้ไขอย่างไร หรือว่าอาการที่ว่านี้เกิดจากอะไร
    รบกวนช่วยบอกกล่าวกันหน่อยนะครับผม

กราบขอบพระคุณทุกคำแนะนำที่มอบให้แก้กันล่วงหน้า ก่อนเลยนะครับ

ขอบคุณครับผม

:):):):)

1. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เป็นเหมือนกันครับ เหยียบครัชแล้วมีเสียง แก๊รรรรรรรรรรรรรรก เบาๆ แต่ก็เป็นแบบนี้ตั้งแต่ยกครัชใหม่ หวีครัช ลูกปืนกดครัช

อาการแบบนี้ก็เป้นเหมือนครัชซิ่งแหละ เช่น OS หรือครัชแต่งบ้านเรา

แต่ครัชเดิมเสียงมันไม่เทห์เท่านั่นเอง

2. ขอบคุณครับสำหรับทัศนะ แต่ของผมอาการที่ว่าคือ เวลาสตาร์ทเครื่องปุ๊ป
    เสียงดังแกร๊กกกก ที่ชุดครัชอ่ะครับ สตาร์ทปุ๊ป ดังปั๊ป แต่เวลาลองเหยียบ
    ครัชดู เสียงดังถึงจะหายอ่ะครับ สรุปก็คือ ตอนเหยียบไม่ดัง แต่พอไม่เหยียบกลับมีเสียง
    ดังแกร๊กกก ก็เลยไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใดอ่ะครับ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไปทำอะไรกับเกียร์มาป่าวครับ.............

ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ
    ..............

4. barague

barague Guest

0
    0
    0
    สงกะสัยว่าจาเกียร์มัวซะล่ะมั้งคับP'NONG อิอิอิ.

5. คลัชเดิมไม่ควรมีเสียงครับไม่ว่าจะเหยียบหรือไม่ก็ตาม ส่วนครัชซิ่งนั้นเหตุที่มีเสียงนั้นเพราะมันเป็นแบบสองหรือสามแผ่นแบบที่พวกผมใช้อยู่อะครับ ถอดมาดูครับชัวร์สุด ไหนๆก็ถอดมาเปลี่ยนลูกปืนกดคลัชพร้อมกับอัดผ้าคลัชใหม่ เลยทีเดียวเลยครับ จบแน่นนอน ระวังนะครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ครับ

6. ขอบคุณครับสำหรับทุกทัศนะ ทุกคำแนะนำ

จากใจ

7. ขอบคุณครับผม

8. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    สงสัยใส่ครัช OS มามั้งนี่!

สงสัยใส่ครัช OS มามั้ง!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้