มิตติ้งเดือน ม.ค ขอจัดรวมกับงานบวชคุณเชษฐ์เลยนะครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เนื่องจากคุณเชษฐ์มีกำหนดจะบวชวันอาทิตย์ที่ 1 ก.พ.52 นี้ (มีกินเลี้ยงคืนวันที่ 31 ม.ค.52) เลยขอนัดมิตติ้งเดือน ม.ค. 52 นี้เป็นที่งานบวชคุณเชษฐ์ จ.สมุทรปราการเลยนะครับ ซึ่งทางเราก็จะนัดมิตติ้งกันวันอาทิตย์ที่ 1 ก.พ. 52 เลยแล้วกัน ณ วัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ เวลาจะลงบอกอีกครั้งเร็วๆ นี้ครับ ใครสะดวกก็มาร่วมงานกันนะครับ ได้ทั้งงานบุญและงานคลับในคราวเดียว :D:D:D ส่วนงานกินเลี้ยงคืนวันเสาร์นั้นคิดว่าใครจะไปบ้างเราก็นัดกันต่างหากดีกว่าครับ ถือว่าเป็ฯนอกรอบไป อยากเน้นให้มามิตติ้งกันในวันอาทิตย์ดีกว่า

ขอบคุณมากครับ

2. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    จัดไป...

3. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    เห็นวัดนี้น่าจะมีปลูกป่าชายเลนด้วยนะครับ.............ลองหารายละเอียดดู

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เสร็จงานบวชอาจจะหาเที่ยวแถวๆ นั้น อิอิ

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไปด้วยแน่นอนครับ

วันเสาร์ที่จะไปกินเลี้ยงงานบวชและวันอาทิตย์พานาคเข้าวัดและไป meeting ต่อ..:D:cool:

6. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพครับ .... ให้ทราบกันถ้วนหน้า

7. รถยังไม่มีไปอะดิ - -* กำ

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อ้าว .... รถยังไม่ได้เอาออกเหรอตุ่ย กรรมเจงๆๆ

9. boylpn

775
    2
    18
    นำรถไปทำอะไรมาเหรอตุ่ย?

เอาไปแต่งเพิ่มมาอีกล่ะสิเนี่ย... :D:cool:

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เรื่องเวลานัดหมายยังไม่ได้ลงบอก แต่คิดว่าวันอาทิตย์คงต้องไปอย่างเช้า ๆ เลยล่ะ อิอิ

11. pukpick

615
    0
    0
    ไปกันตั้งแต่วันเสาม่ายช่ายหรอพี่กอล์ฟ

วันอาทิตย์ค่อยเข้าโบสถ์

.... ได้ข่าวว่า เค้าจะค้างกันตั้งแต่วันเสาร์เลยนี่

12. ออกมาแล้วแต่ยังไม่ได้ไปซ่อมอะดิพี่ - - เครียดดดดดดดดดดดดดดด งบหมด จ่ายค่าทำขวัญไอ้ 3 หนังนั่นไปบานเลย เวนกำจริงๆเลยผม :cry::cry::cry:

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตอนแรกที่คุยกันคิดว่าจะไปค้างกันที่บ้านคุณเชษฐ์ แต่ว่าไม่อยากรบกวนเชษฐ์เค้าอ่ะ เนื่องจากสถานที่อาจจะไม่เอื้ออำนวย เลยเปลี่ยนใจไม่ค้างดีกว่า แต่ยังไงพวกเราก็ไปกินเลี้ยงกันตอนเย็นอยู่แล้ว ซึ่งกำลังคิดว่าถ้าหากสมาชิกท่านใดเกิดอยากจะค้างแถวนั้นเราก็หาที่พักกันได้ง่ายอยู่ ไม่น่าแพง แถวๆ บางปู บรรยากาศดีใช่เล่น อิอิ ส่วนใครจะกลับก่อนแล้วเช้าวันรุ่งขึ้นค่อยมางานบวช + มิตติ้ง ก็ได้ เป็นอีกทางเลือกนึงครับ

:D:D:D:D

14. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ฮืม.........

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอสอบถามนิดนึงครับ ว่าคืนวันเสาร์ที่ 31 ม.ค. 52 มีใครจะไปงานกินเลี้ยงงานบวชคุณเชษฐ์บ้างครับ ขอทราบจำนวนคร่าวๆ หน่อย จะได้ดำเนินการต่อไปได้ถูก

16. boylpn

775
    2
    18
    ไปด้วยแน่นอน

งานเลี้ยงวันเสาร์ที่ 31 ม.ค. ว่าแต่จะนัดเจอกันที่ไหนเหรอ? :D:cool:

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เดี๋ยวเบื้องต้นขอทราบข้อมูลก่อนว่าใครจะไปวันเสาร์กันบ้าง จะได้นัดกันถูกว่าจะเจอกันที่ไหน เพื่อความสะดวกของทุกคน และจะได้วางแผนนัดมิตติ้งกันวันอาทิตย์ต่อไปครับ ขอบคุณมากที่ให้ความร่วมมือแจ้งมาครับบอย :):)

18. pukpick

615
    0
    0
    ไปจ้า

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    โอเคตอนนี้ก็มีผม ก้อย หิน ปิ๊ก บอย ที่จะไปงานเลี้ยงเย็นวันเสาร์ ใครจะไปเพิ่มอีกบ้างลงไว้ในนี้หรือโทรแจ้งผมด้วยจะได้นัดสถานที่นัดเจอกันได้เหมาะสม

ขอบคุณครับ

20. pukpick

615
    0
    0
    พี่กอล์ฟ ปิ๊กว่าเราน่าจะถึงโน่นสักประมาณ 5 โมงนิดๆท่าจะดีนะ จะได้มีเวลาถ่ายรูปกับนาคด้วย

ก็ลองดูว่าจะนัดเจอกันกี่โมง

แต่ว่าอีกวันไม่ต้องตื่นเช้ามาก เพราะนาคเข้าโบสถ์ 11.00 โมง อิอิอิอิ

21. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    มีไรสอบถามโทรมาได้นะครับ....อีกสองวันไปอยู่วัดแล้ว 0858079996

22. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เวลากำลังดีครับ เดี๋ยวลงเวลานัดอีกทีนะ:D

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    คร้าบ .. อิอิ :D:D อนุโมทนา สาธุ ....

24. อนุโมทนาสาธุครับพี่ *0*

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สรุปเวลานัดหมายงานบวชคุณเชษฐ์นะครับ

วันเสาร์ที่ 31 ม.ค. 52 (งานกินเลี้ยง)
    15.30 น. สมาชิกพร้อมกัน ณ ปั๊มน้ำมัน ปตท.(เจ็ทเก่า) เส้นเลียบทางด่วน รามอินทรา (สถานที่ที่เคยนัดเจอกันตอนงานบวชตาว) และออกเดินทาง
    16.30 น. ไปถึงจุดนัดเจอกับสมาชิกโซนบางนา ณ ปั๊ม ป.ต.ท. แถวถนนบางนา และเดินทางต่อไปยัง หอประชุมโรงเรียนบ้านคลองหลวง
    18.00 น. เป็นต้นไป ร่วมรับประทานอาหาร (โต๊ะจีน)
    เสร็จงานแยกย้ายกันกลับบ้าน

วันอาทิตย์ที่ 1 ก.พ. 52 (นาคเข้าโบสถ์)
    09.00 น. นัดเจอกัน ณ ปั๊มน้ำมัน ปตท.(เจ็ทเก่า) เส้นเลียบทางด่วน รามอินทรา (สถานที่ที่เคยนัดเจอกันตอนงานบวชตาว)
    10.00 น. ไปถึงจุดนัดเจอกับสมาชิกโซนบางนา ณ ปั๊ม ป.ต.ท. แถวถนนบางนา และเดินทางต่อไปยัง วัดอโศการาม
    11.00 น. เข้าร่วมพิธีอุปสมบท
    เสร็จจากพิธีอุปสมบท ก็เที่ยวกันตามประสา RT CLUB ก่อนแยกย้ายกลับบ้าน

(สถานที่นัดเจอกับโซนบางนาจะลงรายละเอียดให้ชัดเจนอีกครั้งเร็วๆ นี้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้