cusco zero 2

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pop96, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รบกวนหน่อยครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้

- zero 1 ต่างกับ zero 2 แค่ปรับหนึดได้ใช่มั้ยครับ และ slide กระบอกได้เหมือนกัน

- ราคามือสองประมาณเท่าไหร่ครับ

- ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

- เป็นรุ่นที่น่าใช้มั้ยครับ ถ้าเทียบกับ tein super street

(โช้คเดิมอัดน้ำมันซึมบ่อย เลยมองหาชุดโหลดซักชุด)

ขอบคุณครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใช่ครับ ต่างกันตรงที่ปรับหนืด มือสองน่าจะ 20000+
    เรื่องซ่อมไม่รู้ ยังไม่เคยซ่อมเลย ถ้าเทียบกับSS ผมชอบ Zero 2 มากกว่า

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมชอบ Flex ฮาฮา เกี่ยวมะ่เนี่ย

4. pop96

825
    68
    0
    ถามเพิ่มครับเรื่องความแข็งนี่มากมั้ย

แต่เห็นว่าปรับหนึดได้ 5 ระดับ

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ดูจาก spec จัดว่าเป็นโช้คที่น่าใช้ครับ ตัวเกือบๆ top ความสามารถไม่เป็นรองใครแน่นอน เกรดจะสูงกว่า Tein super street เพราะมันเป็นโช้คซิ่งมากกว่า ตัวโช้คเป็น stainless steel เหมือน zero 1 แต่ดีกว่าตรงที่ปรับได้ 5 ระดับ กับ anti-rust protection ที่ดีขึ้นครับ (เค้าว่างั้น) เรื่องซ่อมคงไม่เกินปัญญาช่างไทย แต่หาอะไหล่ได้หรือเปล่าอีกเรื่องครับ ราคาก็ประมาณพี่กอล์ฟบอกครับ ที่บอกว่าคนละรุ่นกับ super street เพราะว่ามันคนละวัตถุประสงค์ครับ zero 2 มันเหมาะสำหรับคนวิ่งสนามบ่อย เพราะนักแข่งจะโหลดรถแต่ไม่ต้องการให้เสียระยะ stoke สรุปว่ามัน design มาให้วิ่งสนามซะมากกว่า (ไม่งั้นจะปรับ stoke กับ หนืดให้มันแพงทำไม) ถ้าโชคดีจะได้หัว ball joint มาด้วยครับ ลองศึกษาดูละกัน (หมายเหตุที่รู้เพราะว่าเกือบจะซื้อเหมือนกันแต่ราคามันแรงเหลือหลาย)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2008
  6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ู^
    ^
    เซียนมาเอง

7. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    แล้วขับบนถนน จะเด้ง หรือกระด้างเยอะไหมครับ เมื่อเทียบกับ ss

8. pop96

825
    68
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

หากท่านใดพอมีข้อมูลอะไรรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใช้ Zero 1 อยู่ครับ ถ้าถนนปูนเด้งสนุกสนานเลยครับ ถ้าลาดยางสวยๆก็มันส์กันไปครับ
    คิดเอาเอง ว่า Zero2 น่าจะเด้งกว่า SS แต่น่าจะไม่เด้งเท่า Zero1 ถ้าชอบซิ่งเข้าโค้งเร็วๆ
    ก็เล่น Zero 2 ไปเลย แต่ถ้าเอาหล่อแอร์เย็นเพลงเพราะ ก็ SS ครับ

10. pop96

825
    68
    0
    ตอนแรกก็อยากได้ ss แหละครับ แต่ราคายังแรงอยู่เลย

พอดีเจอ zero 2 สถาพกับราคารับได้ ก็เลยลังเลน่ะครับ ก็เลยอยากรู้ feel การใช้งานน่ะครับ

เพราะไม่เคยใช้โช้คแต่ง กลัวแข็งไป ที่บ้านมีผู้ใหญ่นั่งด้วยน่ะครับ

การปรับความหนึดนี่ หน้า-หลัง ต้องเท่ากันมั้ยครับ

เคยดูใน web cusco 1-2 comfort , 3-4 race, 5 drift ประมาณนี้มั้งครับ

11. G Type R

3,607
    99
    0
    อันนี้ไม่รู้ครับ เพราะของผมปรับไม่ได้ แต่ที่รู้ๆแม่ยายผม ไม่นั่งรถผมแล้วครับ:D:D

12. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    รถแรง มันต้องแข็งเป็นธรรมดาเนอะพี่

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D อ่าว มีเมียแร้วรึเนี้ย นึกว่าโสด อิอิ :D

14. pop96

825
    68
    0
    เพิ่งใส่มาเมื่อวันเสาร์นี้เอง ลองวิ่งดู 2 วันแล้ว ok ดีครับ หนึบ แน่น ดี เข้าโค้งมั่นใจขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย

ทางตรงเรียบๆ นิ่งมากเลยครับ แต่ทางที่เป็นคลื่นก็กระแทกเหนื่อยเหมือนกัน โดยรวมขับมันส์ดี

ถูกใจครับ แต่ยังไม่ค่อยชิน เพราะอันเก่ามันโช้คเดิมอัดน้ำมันน่ะครับ

ขอบคุณกับทุกคำแนะนำนะครับ

15. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ZERO2 กระบอกสีฟ้า กับสีทอง ๆ เงิน ๆ ต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

16. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เกือบได้ใส่ แต่ตอนนั้นซื้อไม่ทัน ตอนนี้เลยเป็น Ohlins แทน ขับสบายดีค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้