ใช้ E-Car ค่ะ แตรเสียอีกแล้ว เปลี่ยนจะเป็นรอบที่ 3 แล้วค่ะ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย intoxicated, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. intoxicated

intoxicated Guest

0
    0
    0
    ซื้อรถมือสองมาใช้งานได้ 4 ปีกว่า มีปัญหาว่าคงจะต้องเปลี่ยนแตรอีกครั้งแล้วค่ะ

เปลี่ยนไปแล้ว 2 ครั้งเพราะอยู่ๆแตรก็ใช้งานไม่ได้ กดไม่ดัง ใช้งานจริงๆนับครั้งได้ไม่ถึงอันละ 10 ครั้ง

ปกติเป็นคนไม่ค่อยกดแตรค่ะถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ทราบว่าเป็นกันบ้างรึเปล่าคะ หรือแตรอันละสามร้อยกว่าบาทมันถูกไป

เท่าที่ใช้มา (รถมือสองตลอด) ไม่เคยต้องเปลี่ยนแตรเองเลยค่ะ

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เอ๊า ครายเคยเจอปัญหาเเบบนี้มาบอกหน่อยคร้าบบ

3. tortor69@90 club

tortor69@90 club New Member Member

19
    1
    0

ลองเอาแตรที่ถอดออกมาแล้วไปต่อกะไฟจากแบตโดยตรงดูก่อนครับ ถ้าเกิดต่อตรงแล้วมีเสียงแสดงว่าตัวแตรไม่เสีย

ทีนี้ลองดูตรงส่วนของตัวคอนแทคเเป้นแตรที่ชุดก้านยกเลี้ยวครับว่าหักหรือแตกหรือเปล่า เพราะของผมเปลี่ยนคอพวงมาลัยมาตัวนี้แตกแตรก็ติดๆดับๆและซักพักแตรก็ไม่ดังอีกเลย เลยลองไล่ดูเป็นที่ตัวนี้ พอเปลี่ยนชุดยกเลี้ยวใหม่ก็จบเลย แต่ถ้าไม่หักแต่แตรไม่ดังนี่ต้องรอท่านอื่นมาตอบอ่ะครับ

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ชื้อของแท้ เบิก0ไปเลย คุณภาพแน่นอน แพงหน่อยแต่คุ้ม เสียแพงหน่อยอย่าเห็นแก่ของถูก
    ถ้ามันเสียอีก ต้องให้ร้านไดนาโม ตรวจเช็คให้เพราะอาจส่งกระแสไฟเกิน หรือสาย กราว์รั่ว ลองดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้