พวงมาลัยดัง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย จิตร, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จิตร

จิตร Guest

0
    0
    0
    รถผมเวลาเลี้ยวขวาพวงมาลัยดังแบบหอนนะครับ มันจะเกี่ยวกับน้ำมันเพาเวอร์มั้ยครับ
    คือกระปุกน้ำมันเพาเวอร์ผมมันโยกได้ สังเกตเวลาจอดรถป๊บเปิดดูรอบๆน้ำมันเยิ้มเพียบเลยครับ
    มันจะเกี่ยวกันน้ำมันแห้งมั้ยครับ

2. จิตร

จิตร Guest

0
    0
    0
    ดังครืดๆๆๆ

ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่ๆ ผมใจคอไม่ดีเลย
    ถ้าสมติว่า นำมันมันพร่องไปผมจะเติมเพิ่มลงไปเลยได้มั้ยครับ

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เติมๆ เลี้ยงไว้ก็ดีครับ น้ำมันเพาเวอร์ไม่ควรพร่อง
    ลองก้มดูข้างล่างดีกว่า ที่แร็ค พวงมาลัยนะครับ ว่ามีคราบน้ำมันหรือเปล่า อาจจะได้เปลี่ยน

4. boyyy

boyyy New Member Member

7
    0
    0
    สายไฮดรอลิคมีคราบน้ำมันรึเปล่า ถ้ามีอาจรั่วซึมที่สาย

5. จิตร

จิตร Guest

0
    0
    0
    หายแล้วครับ

เติมมันมันมาครับหายเลย น้ำมันตกอยู่ที่ขีดล่างครับ
    คือเรื่องของเรื่องฝาผมเวลาปิดสุดๆๆมันจะหลวมครับ
    แล้วเวลารถตกหลุมน้ำมันมันกระเฉาะออกมาครับเลอะหมดครับทำไงกับฝาดีครับ

6. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    หากระปุกน้ำมันเปลี่ยนเลยครับ

7. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    น้องใหม่

:)ดังเหมือนกัน

8. มรรค

มรรค New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าเลี้ยวสุดแล้วมีเสียงดัง น่าจะสายพานพาวเวอร์หย่อนนะ ลองปรับให้ตึงน่าจะหาย ลองแก้แบบง่ายๆก่อนไหม?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้