++ ชอบพวงมาลัยรุ่นไหนกันบ้างครับ? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ยี่ห้อไหน รุ่นไหน บอกกันทีครับ และชอบเพราะอะไร? เช่น จับถนัด สวย อะไรแบบนี้ มาแชร์ๆข้อมูลกันทีครับ ถ้ามีรูปยิ่งดีเลย

แชร์ของผมก่อนนะครับ ตอนแรกผมใช้ Nardi ลายเซ็นต์ ก้านดำ ก้านไม่ยก แต่จับแล้วไม่ถนัดเลย ตอนนี้ดูๆ Momo Tuner อยู่ ชอบเพราะ NSX Type R ตัวปี 2002 ใช้รุ่นนี้ (ใครใช้ Tuner อยู่ ช่วยบอกทีครับว่าจับแล้วเป็นยังไงบ้าง จริงๆแล้วยังไม่เคยลองจับเลย) ส่วนตัวแล้วชอบพวงมาลัยที่มีนูนๆน่ะครับ (แบบในวงกลมสีแดง ในรูป) เพราะมันจับถนัดดี

ใครเคยใช้รุ่นไหน ยังไงบ้าง มาแชร์ๆกันทีนะครับ

เผื่อเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังดูพวงมาลัยอยู่ด้วย

ขอบคุณครับ

:)

ปล.ใครรู้จักร้านขาย Momo ของแท้ ของใหม่ บ้างครับ รบกวนขอที่ตั้งร้านกับเบอร์ติดต่อที
    ปล.สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังทุกๆคนด้วยนะครับ:D

model_tum และ chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    หาข้อมูลครับ

3. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ใช้รุ่นนี้อยู่คับ สวยดี

4. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    ...

ใช้อยู่ จับถนัดดี ชอบมากๆ

5. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    Nardi ก้านยกครับ Gab เปลี่ยนทั้งที ก้อเอาให้ระยะมันแตกต่างกะของเดิมซะหน่อย

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ใช้ โมโม่ ดริฟท์ติ้ง อยู่ครับ สี สัน โดน ใจ . . :D:D

7. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    MOmo Tuner ครับ
    ขนาดกำลังพอดี จับถนัดมือ
    ด้ายแดงด้วย

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ใช้อยู่ครับ เรียบๆดี รูดเวลาเลี้ยวแล้วไม่มีสะดุดมือ
    Nardi STI ver.III ไม่แพงด้วยครับ :)

9. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ใช้ โมโม่ ไฟเตอร์อยู่ น่าจะ10 กว่าปีแล้ว ซื้อตั้งแต่ออกรถป้ายแดง
    ตอนนี้หนังเรื่อยแตกแล้ว ว่าจะเปลี่ยนเป็นนาดี้ รุ่นแบบในรูปแต่แพง
    จัง

10. GaB

1,643
    70
    0
    รุ่นนี้ก็สวยดีเหมือนกันครับ รู้สึกมีทรงนี้แต่เป็นของ ATC ด้วย

ใครใช้อยู่เล่าให้ฟังทีครับว่าจับแล้วเป็นยังไงบ้าง?

ตอนแรกก็กะว่าจะซื้อของ Type R เหมือนกัน แต่เป็น DC2 ตัว 96 น่ะครับ แต่ติดตรงที่มันหาดีไม่ค่อยจะได้เลย ราคาก็แพงแบบซื้อของแต่งดีกว่า:cry:

เล็งๆอยู่เหมือนกันครับพี่ เพราะตอนนี้กลับมาใช้พวงมาลัยเดิมอยู่ เซ็งมากๆเลยครับ

พี่เคยลองจับบ้างมั้ยครับ อยากรู้ว่าความรู้สึกรุ่นนี้เป็นยังไงบ้าง?

รุ่นนี้สวยดีครับคุณเส็ง เห็นตอนนี้มีโฆษณาในหนังสือรถด้วย

จำได้ว่า Coupe คุณมิ้งใส่อยู่

เสียดายตอนแยกของขายโทรไปไม่ทัน:cry:

สวยดีครับ

Nardi รุ่นที่คุณ T_4wd ดูๆอยู่ ผมเห็นเหมือนมีมือสองขายอยู่ ราคาไม่แพงมากด้วยนะครับ (หน้าซื้อขายในเว็บนี่แหละครับ)

ยังไงใครมีรุ่นไหนเพิ่มเติมอีก มาเล่าให้ฟังกันหน่อยนะครับ

11. thongy

thongy New Member Member

34
    0
    0
    ชอบของ TRD นะครับ ต้องเป็นดำแดงด้วยนะ

12. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    MOMO RACE ครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชอบพวงมาลัยEK ไทร์อาร์ อีกเสียงคับ สวย ถนัด จับง่ายคับ

14. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    momo drifting ชอบครับๆ แต่หวังสูงไปหน่อย :D

15. เมื่อก่อนแต่ง Type R ก็ใช้ Tuner อยู่ครับ ขับทางไกล ๆ เอานิ้วโป้ง
    เกี่ยวในร่อง ถนัดดี ไม่เมื่อย แถมด้ายแดงซะด้วย เข้ากับชุดภายในดี

16. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ใช้ spoon อยู่ครับ เพราะก่อนนี้แต่งรถแนว spoon อยู่:D

View attachment 1195213

17. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    MOMO คร้าบ
    ไม่รู้ว่ารุ่นอะไร ฝากน้ากล้วยซื้อมา ราคาไม่แพงเลย ใช้มา5ปีแล้ว คุ้มๆ:D

18. USED-PART

USED-PART New Member Member

86
    5
    0
    ATC KEY'S หนังกลับ SIZE พิเศษ จับถนัดดีมากๆ เหมาะสำหรับการแข่งขันทางเรียบ

19. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ใช้ Personal อยู่อะ Gab จับกระชับมือดี แต่รูปทรงอาจดูไม่ค่อยทันสมัยเท่าไหร่...

20. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เคยใช้nardi ลายเซ็นวงเล็ก เหมือนกัน เเต่ใส่ได้ไม่กี่วัน ชอบทรงสวย หน้าตาหล่อ เเต่ผมไม่ถนัดกับพวงมาลัยวงเล็กๆอะครับ มันจะดึงไปซ้ายไปขวาที

เเต่อตอนนี้เปลี่มาใช้อันนี้คร๊าบบบ
    momo drifting จับถนัดดีนะครับเเก๊บ น่าใช้มาก วงใหญ่พอดีๆ ก้านยกๆ มีร่อง เเบบที่เเก๊บอยากได้ด้วย เเต่ร่องมันไม่ลึกมากนะ เเล้วก็จะลําบาก เวลากดเเตรกับยกไฟเลี้ยวนิดหน่อยครับ เเต่โดยรวมชอบหน้าตาดี จับถนัด จ้าาาาาา วันไหนว่างๆ อยากลองมาจับถูๆไถๆก็โทรมานะจ๊ะ อิอิ

ส่วนร้านขายรู้จักอยู่เเต่ไม่มีเบอร์อะสิครับ ร้านอยู่ที่ตึกศรีวรจัก ชั้น1 อยู่ไกล้ๆห้องนํ้านะ พี่เค้าบอกสั่งได้ทุกอย่างของmomoนะ ลองเข้าไปดูๆๆๆๆครับ ยังไงไปไม่ถูกโทรมาเรยยยย

21. GaB

1,643
    70
    0
    ชอบเหมือนกันครับรุ่นนี้ ถ้าใช้โตต้าต้องรุ่นนี้แน่นอน

รุ่นนี้สวย คลาสสิค ดีนะครับ แต่ส่วนตัวไม่ชอบก้านที่มันเป็นสีเงินอ่ะครับ:rolleyes:

ชอบเหมือนกันครับคุณ Tank แต่เป็นพวงมาลัยเดิมๆที่ราคาแรงเหลือเกิน:cry:

Drifting มาแรงจริงๆแหะ:D

ครับพี่เต้ ขอบคุณมากครับ

Momo รุ่นนี้ก็สวยดีนะครับ ขอบคุณมากครับคุณแจง

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้เล็งๆ Nardi ก้านยกของคุณรัตน์อยู่เหมือนกัน สวยมากกๆๆ ATC ก็สวย

ไม่รู้รุ่นไหนจะจับถนัดกว่ากันครับ?

ขอบคุณครับก็อส ว่าแต่ Personal รุ่นไหนอ่ะ?

ขอบคุณครับกอล์ฟ สงสัยต้องไปดูร้านที่กอล์ฟบอกแล้วแหะ เพราะดูๆในเว็บ เห็นมีเว็บนึงขาย Tuner ของใหม่แถวๆ 5000 บาทเอง (มือสองเท่าที่เห็น บางวงล่อไป 4 พันกว่า) แต่ไม่แน่ใจว่าที่เห็นมันแท้รึเปล่าหรือว่ายังไง เดี๋ยวไปดูที่ร้านเองเลยดีกว่า (หรือใครมีเบอร์ติดต่อร้านที่ตึกศรีวรจักร รบกวนทีนะครับ)

ใครมีอะไรแนะนำอีก เล่าให้ฟังได้เลยนะครับ อยากรู้หลายๆรุ่นเลยครับ

ตอนนี้กำลังคิดๆอยู่ระหว่าง Nardi ก้านยก (มือสอง) กับ Momo Tuner (ของใหม่) ไม่รู้ว่าอันไหนดีกว่ากัน?

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืมมได้ ความรู้ดีครับ

23. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    พี่ใช้ตัว Nardi ก้านยกอยู่แหละครับ แก็ป ความรู้สึกก้อมั่นคงดี กระชับ แล้วก้อวงมันประมาณ 330mm ถ้าจำไม่ผิดนะ จะเล็กกว่าของเดิม รู้สึก(เองนะ)ว่าวิ่งเร็วๆแล้วควบคุมง่ายกว่าเดิม แล้วที่สำคัญคือก้านมันยก พี่ขายาว ตำแหน่งนั่งถนัดขึ้น แค่นี้แหละ ลองดูพวกก้านยกแล้วกันครับ คิดว่าน่าจะเหมือนๆกัน ขึ้นอยุ่กับชอบยี่ห้อไหนแล้วหละ

24. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เป็นพวงมาลัย แบบในฝัน แบบว่า ตอนมีรถใหม่ๆ เห็น รุ่นนี้ แล้ว ถูกชะตามากๆอะครับ สุดท้าย มันเป็นพวงมาลัย วงแรก ที่ผมซื้อ ของใหม่ แต่ก็คงจะเป็นวงเดียว ที่ผมจะซื้อของใหม่ 555 บ้า ฉิบ:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2009
  25. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    แต่ที่ผมชอบ จิงๆ และ ถนัดไม้ถนัดมือสุด คงเป็นวงนี้ อะครับ แต่ หนังมันเปื่อย มากๆแล้ว ไม่รู้จะไปทำที่ไหนเหมือนกัน ใครรู้ ช่วยที ค๊าบ

26. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    ใช้พวงมาลัย ลักษณะเดียวกับนาร์ดี้ก้านยก (ของก๊อบซื้อที่คลองถม)

ก็จับถนัดมือดี ไม่แพงด้วย

27. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    เคยใช้ momo tuner อยู่ครับ

หน้าตาออกมาคล้ายๆกับ NSXR เหมือนเจ้าของกระทู้ :p :p

28. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    nardi ก้านดำไม่ยกครับ

29. TRD ดําเเดงคับบบบบบ

30. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณครับ แต่รบกวนถามนิดว่า Momo Race ไปเบิกที่ไหนมาอ่ะครับ?

ส่วนร้านหุ้มพวงมาลัย หลายๆคนเค้าแนะนำ "วิชัยการช่าง" (แต่ทำเกี่ยวกับงานเบาะ) ซอยลาดพร้าว 80 ครับ ผมมีเบอร์อยู่ (เอามาจากในเน็ตนี่แหละ) แต่ไม่แน่ใจว่ายังเป็นเบอร์นี้รึเปล่านะครับ ลองโทรไปดู 081-833-3822

ขอบคุณครับ

สวยจริงๆ แหะๆ

ขอบคุณมากครับคุณซี

เคยใช้มาเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ของผมมันรุ่นเก่าป่าวหว่า จับแล้วมันไม่ค่อยจะเต็มมือเลย

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ รุ่นนี้ครองใจคนใช้โตต้าจริงๆแหะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้