รบกวนกูรูแนะนำทำท่อไอเสียใหม่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 4 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    :eek: วางเครื่องมาใหม่ บี16 เอ ออโต้ อยากทำท่อไอเสียใหม่ เดิม 2 นิ้ว ทั้งเส้น ต้องการอัตรเร่งดีขึ้น ที่สนใจอยุ่มีของ สปุน พี่เฉลิม แถวเกษตร และ บิ๊กกี่ พระราม 2ของพี่เฉลิม จะเป็นใส้เกลียว แต่บิ๊กกิ่ เป็นใส่วล จะเล่นแบบไหนดีครับ ต้องการเสียงแบบ ทุ้ม นุ่ม ๆ แน่น อะครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ลองหาท่อแท้ของญี่ปุ่นมาใส่ก็ได้นะครับ ตรงรุ่นก็มีเยอะแยะ เลือกที่เป็นไส้เยื้องหรือไส้วนน่ะครับ หรือตรงรุ่นทั้งเส้นก็พอมี

ส่วนถ้าจะทำตามร้านที่บอกมา ผมเคยทำแต่กับพี่เหลิมครับ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ แต่เวลาทำอาจจะต้องกำชับหน่อย ถ้าพี่เหลิมแกทำเองจะแจ่มมาก แต่ถ้าลูกน้องทำต้องคอยดูๆครับ

บิกกี้ก็ได้ยินชื่อมาเยอะเหมือนกัน งานท่อ Spoon สวยดี หลายๆคนเค้าก็ว่าดีกัน

ลองโทรไปคุยเปรียบเทียบ 2 ร้านนี้ก่อนก็ดีครับ เอาที่เดินทางสะดวกดีกว่า เพราะ 2 ร้านที่ว่า มันอยู่คนละฝั่งของกรุงเทพฯเลยนะครับ?!

3. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมใส่ สปูน ของที่ เหลิม มาอ่า

เสียง แน่นๆ นุ่ม ๆ อ่าคร้าบ

แต่ขับ 160 แล้ว คนข้างหลังบอก ปวดหัว โดนบ่นเลย ><"

4. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ ท่อเก่าไม่ค่อยมีเวลาไปหาอะครับ

และที่ว่า ขับ 160 แล้วดัง แล้วท่าไม่ถึง สัก 140 ยาว ๆ เนี้ยะดังไหมครับ

และ คุณkhwan 21เป็นเกียร์ อะไรครับ ร้านพี่เลิม จะเป็นใส้เกลียว ผมว่ามันโล่งไปนะ แต่บิ๊กกี่ เป็นใส้วล น่าจะอั่นกว่าหน่อยมั่งครับ หรือมีความเห็นอย่างไรครับ

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ขอแนะนำที่นี่ อีกหนึ่งทางเลือกครับ (ญี่ปุ่นมือสอง)ลองดูเป็นอีกหนึ่งทาง www.chootawee.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2009
  6. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ญี่ปุ่นมือสอง อีกเสียงครับ :D

7. WITSANOWA

953
    23
    0
    เข้าไปดูไม่ด้าย อะครับ

8. WITSANOWA

953
    23
    0
    เย้ ............คนนี้คุ้น ๆ แฮะ บอกแหล่งด้วยจิ๊ อิ อิ:cool:

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มันติด ++ มาครับ

เอาใหม่ตามนี้

www.chootawee.com

10. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณครับท่าน ของแหล่ม ๆ ทั่งน๊านเลยอะ
    ไม่ทราบว่า ร้านอยู่แถวไหนเอ๋ย ดุจนตาลาย
    สวย ๆ ไปโหมด เลยอะครับ เยิ่ยมมากครับ

11. GaB

1,643
    70
    0
    บอกแล้วครับ ของญี่ปุ่นโลดด จัดไป!

แต่ร้านรู้สึกอยู่โซนแถวๆพระราม 2 อ่ะครับ เลยเซ็นทรัลไปอีกมั้ง ลองโทรไปถามดีกว่าครับ

หรือยังมีมาเรื่อยๆตามหน้าซื้อ-ขายของ ลองคอยจังหวะเหมาะๆ + ดูรุ่นที่ชอบจริงๆ + สำรวจราคาก่อนก็ได้นะครับ

12. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    สุดๆ ครับ ท่าน ผมเองก็จะหา ทั้งเส้นมาใส่ กำลังคิดว่า งานในนี้ หรือ มือสอง ดี

13. T@O

871
    110
    0
    ร้านอยู่ติดโลตัสมหาชัย ลงทางด่วนมาทางพระราม 2

จากหน้า Central พระราม 2 ตรงมา 24 กิโลเมตร
    ยังไงรองโทรถามอีกทีนะ

14. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณอีกครั้งคุณ GAB AND T@O ผมลองโทรคุยแล้วครับ แต่เสียงไม่
    ค่อยชัดเจน เห็นบอกของจะเข้ามาอีกเร็ว ๆ นี้ครับ ไม่ทราบร้านนี้มีที่จอดรถไหมครับ เป็นโรงกลึง ด้วยอะครับ กลัวไม่มีที่จอด ตอนนี้สองจิต สองใจกับ
    ท่อไส้เยื้องรูปทรงรี กับ ไฮเปอร ไม่อยากดังมาก และไม่อยากเบาเกินไป
    ทำไงดีหว่าเรา 555

15. GaB

1,643
    70
    0
    เกียร์ออโต้ อยากให้ใส่ทรงรี (ใส้เยื้อง ใส้ย้อน) ดีกว่าครับ

พวกไฮเปอร์ใส้ตรง ไม่แนะนำเลย:sad:

16. WITSANOWA

953
    23
    0

17. GaB

1,643
    70
    0

18. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    ลองดูร้านนี้ก็ดีนะครับ เป็นทางเลือก งานดีครับ www.speedheader.com

19. T@O

871
    110
    0
    มีทีจอดรถครับ ท้ายซอยเป็นลานดิน จอดรถแล้วเดินมาที่ร้านก็ได้
    เรื่องท่อต้องใจเย็นๆครับ ของผมโดนไปสองใบและ กว่าจะถูกใจ ไฮเปอร์เสียไม่ค่อยดังก็มีนะ

20. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ญี่ปุ่นมือสอง ก็ดีนะคับบบ

21. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอบคุณทุกท่าน ทุกคำแนะนำนะครับ อย่างที่ว่า ท่อโกโบริ ต้องใจเย็น ๆ ไอ้ที่เล่งไว้ มีคนไว้กว่าเสมอเลย 555พูดถึงถ้ารุ่นอื่น เอามาแปลงก็ไม่ค่อยงามเนอะผมว่าอะครับ....

เพิ่มเติม ถ้าเดินท่อ 2 นิ้วอยุ่แล้ว ควรมีหม้อพักกลาง หรือ อื่น กี่ใบดีครับ ผมเอาแคตออกไป ตอนนี้มี
    พักกลาง 1 ใบ กับ ปลายไส้ตรงเลยครับตอนนี้

22. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ของเวป chootawee ร้านนี้ ลงรายละเอียดชัดดีนะ เข้าเท่าไหร่ ออกเท่าไหร่ บุบตรงไหน มันทําให้ดูง่าย เจ้าของเปนกันเองดี พูดตรงไปตรงมา ท่อเค้าโดนสอยไปไม่ต่ำกว่า ร้อยๆใบ ไม่เชื่อลองเข้าไปดูในส่วนที่ขายไปแล้วสิ เพียบเลย - *-

ไม่ได้มีส่วนได้เสียนะคับ ปล. แค่เคยเป็นลูกค้ารายนึง เท่านั้นอิอิ

..ถ้าคิดไม่ออกว่าจะเลือกยังไงให้เหมาะกับรถ ให้เค้าลองเสนอให้ก็ได้ พอแกก็รุ้เรื่องรถพอสมควรอ่ะคับ

23. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ไส้ย้อน ทรงรี ของนอกใบเขื่องๆ ถอดแคตขาย พักกลางไส้เกลียวดีๆ ท่อเลส2 นิ้วตลอดตามลายเดิมหรือหลังหน้าแปลนก่อนเข้าพักปลายบาน เป็น 2.2" ก็พอได้อยู่โหดแบบนิ่มๆ

24. เด็กน้าเหลิม มาตอบเองเลยวุ๊ย

25. WITSANOWA

953
    23
    0
    แล้วเสียงที่เปล่งออกมา จะเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณทุกท่าน อีกครั้งนะครับ;);)

26. WITSANOWA

953
    23
    0

เหมือนกันเลยกรรม..........ใส่ สปูนไส้วล นึกว่าจะไม่ดังมาก
    โอ้โห้ วิ่งไป 1 ชั่วโมง ต้องมาเปลื่ยนเป็น ทรง .......มูเก็นเงียบแทน
    หูยังอื้อมาถึงตอนนี้เลยครับข้ามวันเลย แค่เพียง 1 ขั่วโมงนะเนี้ยแต่
    มันดังเป็นช่วงที่ลากรอบเกียร์ แต่พอได้รอบสูง ๆ เหยีบบลึก ๆ ก็จะ
    ไม่ดัง แต่ ช่วงในเมืองที่ใช้บ่อย 40-80 ดังมาก ๆ

สุดท้ายก็มาจบที่ มูเก็น เงียบซะจนเหง้าหูไปเลย555555555
    เท่ากับได้ใส่ 2 ท่อง 2สไตล์ในวันเดียวเลย ไม่ต้องถามเรื่องเปลี่ยนของ
    โดนอยุ่แล้ว เมื่อจ่ายเงิน แล้วออกจากร้าน:cry: แต่ก็ยังดีกว่าขับแบบ
    ทรมาร หูตนเอง และหูคนอื่นครับ:D

27. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    แงมๆ วันนั้นผม ขับ 3 ชม เหยียบ 160

เล่นเอา ฟังเพลง ไม่ได้ยินเลย -*- มีแต่เสียงท่อ

28. WITSANOWA

953
    23
    0

สุดยอดเลยครับท่าน ผมจับอาการมันได้ว่าท่อรุ่นนี้มันจะดัง
    มากตอบเรา ผ่อนคันเร่ง แล้วเหยีอบไปใหม่หลังจากรถติดคันหน้า
    พอจะเร่งแซง โอ้โห้มาแบบอืออออออออออออบือออออออออออออ
    หูจะเสียเอาอะครับ

ว่าแต่ท่าน 3 ชั่วโมง โอ้ไม่อยากจะคิดเลยเรา..................:sad:
    ตอนนี้คิดถึง ไฮเปอร์ ติดไซเรนตัวเก่า เสียงไม่ดังมาก เทคเปิด ก็มี
    แว๊ดดดดดดดดดดดดด........เสียงสูงได้ใจกว่า มุเก็น อีก มุเก็นมัน
    ออก ทุ้ม นวล...........เบาหวิว แต่ฟังเพลงเพาะอะครับ สบายใจกว่ากัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้