ถ้าใส่หม้อพักตัวแรกเสียงเงียบขึ้นอีกไหมครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    ถ้าใส่หม้อพักตัวแรกเสียงเงียบขึ้นอีกไหมครับ มันดังที่ปลาย ท่อซื้อมา 2400 บาท เขาบอกซับแบบ 4 ฝา ครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ใส่ตัวแรกก็เงียบขึ้นครับ จะมากน้อยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับขนาดของหม้อพักที่ใส่ ใบใหญ่ก็เงียบมากหน่อย ใบเล็กก็เงียบน้อยหน่อย แต่หม้อพักปลายมีผลต่อเสียงมากกว่าใบกลางครับ ท่อนอกบางยี่ห้อ ให้พักกลางมาสองใบเลย

3. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เงียบขึ้นเห็นๆ เคยถอดออกแล้วทนไม่ไหวครับ ต้องกลับมาง้อพักกลางอีกที

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เงียบขึ้นแน่นอนคับ

5. Kupee

118
    0
    0
    คือ ของผมมี ตัวแรก หน้ารถ1ตัว กลางรถ1ตัว และปลาย1ตัว ตัวหน้ารถ อะคับที่ว่าเปลี่ยแล้ว ปลายจะเสียงเงียบขึ้นไหม ประมาณกี่เปอร์เซน ครับ ขอข้อมูลอีก

6. ถ้าที่บอกเป็นสี่ฝา น่าจะเป็นไส้วน3ไส้น่ะครับ
    หากใช้แบบที่ว่า ก็เงียบกริปเลยล่ะครับ
    เพียงแต่รอบปลายอาจจะหายหน่อย
    อารมณ์เหมือนรถโรงงานครับ ถ้าออโต้ก็ต้นดีปลายหาย

7. Kupee

118
    0
    0
    คุณเหลืองซ่าคาร์บิวคู่ หากใช้แบบที่ว่า ก็เงียบกริปเลยล่ะครับ คือ เปลี่ยนใบที่ 1 หัวรถ และ มี2 กลาง เหรอคับที่เงียบ
    หรือ ใส่ พักกลาง 2 ใบต่อกันมาเลยคับ มีผลไหมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้