เตือนภัยครับ เรื่องไฟสปอร์ตไลท์หรือไฟตัดหมอกทั้งหลาย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย YuS_Za, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    วันนี้เมื่อเวลา 16.45น. เพื่อนบ้านผมได้มากดกริ่งเรียกหน้าบ้านว่าเมื่อ10นาทีก่อนหน้านี้เห็นคนมานั่งทำอะไรหน้ารถผมโดยเป็นชาย 1 หญิง 1 ขี่รถมอเตอร์ไชค์มา แล้วก็สงสัยว่ามาขโมยไฟสปอร์ตไลท์แน่ๆ พอผมออกไปดูก็ชัดเลย ไฟหายไป 2ดวงแล้ว รถผม es 04 ซึ่งผมว่าไฟสปอร์ตไลท์รุ่นนี้ถอดยากมากๆถ้าไม่ได้แกะกันชน แต่มันก็เอาไปได้ โดยการตัดสายตรงขั่วไฟไป และกระฉากโคมออกมา มันทำเนียนมากครับ ไม่เกิดความเสียหายอะไรเลยนอกจากรอยแงะ+รอยนิ้วมือแค่นั้น
    จึงอยากฝากเพื่อนๆช่วยดูไฟสปร์ตไลท์รุ่นES04 มือ 2 หน่อยก่อนซื้อต่อใคร ว่าเป็นของขโมยหรือป่าว ผมจำตำหนิของผมได้ เพราะผมแกะไฟสปร์ตไลท์มาติดสติกเกอร์เหลืองเองหลายครั้ง

ขอบคุณครับ

ปล.บ้านผมอยู่แถวประชาอุทิศ ฝั่งธนครับ
    :):)

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้ามันจะเอาซะอย่างมันเอาได้หมดล่ะครับ
    ขนาด Vios เพื่อนผมฝาครอบสปอร์ทไลต์สีดำๆมันยังเอาเลย

3. Feel The Different

Feel The Different New Member Member

21
    1
    0
  4. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    03 ของป๋มแม่งโครตง่ายเลย..เลวจริงๆๆอ้ายพวกนี้..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้