ขอถาม 2 ประเด็นครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    1. น้ำมันคลัชหายมาจากสาเหตุใดบ้าง
    2. จะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์+เฟืองท้าย ใช้ของยี่ห้ออะไร ตัวไหนถึงจะดีครับ(เกียร์ธรรมดา)

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    :):):)

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถามต่อเลยแล้วกันครับพี่โส ว่าจะดูยังไงว่าปั้มอันไหนรั่วอะครับ

4. รั่วก็แปลว่า มีน้ำมันซึมออกมาครับ ออกมาจากตรงไหน ก็ตรงนั้นแหล่ะ

5. the_secretest

746
    13
    0
    ปั้มตัวล่างอยู่ตรงไหนครับพี่เต้

6. หาปั๊มตัวบนเจอหรือยังครับ ถ้าเจอแล้วก็ไล่สายจาก
    ปั๊มบน ลงไปเรื่อย ๆ สายมันไปสุดที่ตรงไหน ก็ตรง
    นั้นแหล่ะครับปั๊มล่าง ง่าย ๆ เลย

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ความรู้ๆ

8. the_secretest

746
    13
    0
    จะไปหาดูครับ ขอบคุณมากๆครับ

9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ไม่ต้องหาแล้วครับ รั่วชัวร์ไม่ตัวไดก็ตัวนึง เป็นตามอายุงานของมัน มีชุดซ่อม เข้าอู่เลยเด๋วช่างเค้าถอดออกมาให้ดู ของผมตัวล่างรั่วปราจำ เพราะอยุ่ติดกับเฮดเดอร์ไม่ได้พันผ้า

10. ถูกต้อง...ถ้าหายก็แปลว่ารั่วชัวร์ ตัวล่างโอกาสแตกสูงกว่าตัวบน
    เช็คตัวล่างก่อนเลยครับ ถ้าพังชุดซ่อม 400 กว่าบาท ถ้าซื้อใหม่
    เลยก็ 700 กว่าบาท คิด ๆ ดูแล้วเปลี่ยนใหม่คุ้มกว่านะ

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้ๆๆ

12. the_secretest

746
    13
    0
    วันนี้จะไปเปลี่ยนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้