สงสัยคร๊าบบ คนที่ติดหางหลังหนักๆ มา กระโปรงท้าย ทำยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ถ้ารถแตนๆ สปริงรั้งฝาท้าย จะเป็นเดิมๆ

น่าจะรับ หางหลังหนักๆ ไม่ไหว

แล้วทำยังไงครับ

ปล่อยต่อไปหรอครับ

และที่รับไม่ไหว คือ เปิดค้างไม่ได้ หรือ จับโยกนิดเดียวก็หล่นแล้ว หรอครับ

เพราะตอนนี้ สปริงผมดันหัก หาตัว accessory ไม่ได้ มีแต่ของสแตนดาร์ด

ไม่กล้าสั่งมา กลัว ใส่ไปแล้ว ไม่ช่วยอะไร

ถ้ามันช่วยให้เปิดค้างได้ยัง ok น่าสั่งมาหน่อย

(ของผม civic ตัว limited ที่มันมีหางแบนๆ ของศูนย์มาเลยคัรบ)

ขอบคุณนะครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของผมหางหลังทรงสูง ก็เปิดค้างได้นะครับ

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    รถผมไม่มีปัญหาอะไรนะคับ ก็เปิดค้างได้ปกตินะ แต่เวลาจะปิดต้องระวังต้องค่อยๆปล่อยๆ

4. Vitty

210
    11
    0
    เป็นสปริง แบบติด จากโรงงานมาเลยใช่ป่าวครับ [แตนๆ จากศูนย์]

ไม่ใช่ตัว accessory

ผมจะได้ตัดสินใจสั่งของ มาใส่เลย

เพราะกลัวว่า สั่งมาแล้ว เปิดค้างไว้ไม่ได้

เพราะหางหลังหนักมาก - -'

ขอบคุณครับบบ...

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คับ สแตนดาร์ด จากโรงงานเลยคับผม

6. Vitty

210
    11
    0
    ขอบคุณครับ ทำให้กระจ่างตัดสินใจ

เอาสปริงตัว แตนๆ มาใช้เลยละกัน

เพราะตัว accessory ที่ สปริงจะ งอๆ มีรอยโค้งเยอะกว่า
    ตอนนี้ไม่มีผลิต กับขายแล้ว

เลยคิดจะเอาตัวสแตนดาร์ดมันใส่แก้ขัดดู .. เห็นว่า สองร้ายกว่าบาท

กลัวว่า จะจับใส่ไป เปิดคาไว้ไม่ได้ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้