จดหมายสมัครงาน

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    หวัดดีคะ คุนผู้จัดกาน

นู๋ชื่อ ฉัยลัย นามกุน ซะไม่มี นะค่ะ
    แบบว่า นู๋เห็นปะกาดในนั๋งสือพิม แบบว่า บอษัทของคุนผู้จัดกานต้องกานเรขา
    นู๋ก้อเรยเขนจดม๋ายมาหมักคะ

นู๋เขนม่ายเก่งคะ แต่นู๋พิมดีดด้วยนิ้วชี้ได้เรวมากมายคะ แถมนู๋คิดเรขได้เรวโคดอีกตังหักคะ

ผู้จัดกานจาให้เงินเดินนู๋กี่ตัง ก้อแล้วแต่ผู้จัดกานจาพิจานาคะ
    นู๋ก๊อ แบบว่า หยากทัมงาน นะ บัดนาวคะ

ไอ่เพิ่นนู๋ มันมาอ่าน แร้วมันบ๊อกว้า จดม๋ายหมักงานของนู๋สั่นไป
    นู๋ก้อเรยแปะลูปปลากอบมาด้วยคะ

นับทือมากมายคะ

ฉัยลัย ซะไม่มี

ลูปนู๋คะ

จดหมายตอบจากผู้จัดการ
    ...

ถึง คุณ ไฉไล ซะไม่มี

ที่คุณบอกว่า เขียนไม่เก่งนั้น ไม่ต้องกังวล
    บริษัทของเรา มีโปรแกรมแก้คำผิดที่มีสมรรถภาพ

ตำแหน่งเลขาฯที่คุณต้องการ เป็นของคุณแล้ว
    กรุณามาเริ่มทำงานได้ตั้งแต่เช้าตรู่ในวันพรุ่งนี้เป็นต้นไป

ลงชื่อ ********* ผู้จัดการ

จดหมายด่วนถึงผู้จัดการ
    จาก ประธานบริษัท

ผมได้พิจารณา resume ของคุณฉัยลัย ซะไม่มี จากคนสนิทของผมแล้ว ผมรู้สึกประทับใจในรูปสมบัติ และคุณสมบัติของเธอเป็นอันมาก(รูปถ่ายเล็กไปหน่อยนะ โปรดแจ้งกับเธอให้ส่งรูปถ่ายเต็มตัวแบบหันหน้าตรงมาให้ผมโดยด่วน) และคุณก็ทราบดีอยู่แล้วว่า เลขาคนเก่าของผมลาออกไปอีกแล้ว

ดังนั้น ผมจึงขอให้คุณส่งเธอมาเป็นเลขาส่วนตัวของผมทันทีที่เริ่มงาน และช่วยแจ้งเธอด้วยว่า แอร์ในห้องผมไม่เย็นนัก เพราะผมเป็นคนขี้หนาว ดังนั้น วันมาทำงานไม่ต้องแต่งตัวแบบรัดกุมนัก และวันไหนทำงานเลิกดึก ผมจะมีเงินพิเศษให้ด้วย

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ประธานบริษัท

ปล. ช่วยสั่งโชฟายาวในห้องทำงานของผมให้ใหม่ด้วย เพราะตัวเดิมที่สั่งมาต้นปีนี้ได้พังอีกแล้ว

2. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    รวมคนพิพม์ผิดจากพันทิป

' ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ'
    answer***ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไข่มาตอบด่วนค่ะ

' แฟนเป็นคนเสียว ดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ'
    answer***แนะนำให้ว่าเวลาจะมีอะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ เวลาเธอเสียวก็จะ
    ไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

' กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่ค่อยจะอม ใครง่าย ๆ'
    answer***ดีแล้วล่ะคะ

' มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก
    ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด'
    answer***ความจริงน่าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอยเธอจริง ๆ ก็ท่า
    พื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียด
    แล้วครับ

' สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้าชอบนอนหนุนหมอย นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะ
    รู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ'
    answer***มียี่ห้อด้วยเหรอค่ะของแบบนี้

' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย'
    answer***ไม่ไหวค่ะกลัวมันกัดเอา

' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ
    ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ'
    answer***ไม่มีมั้งค่ะโปรแกรมนี้

' เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย'
    answer***ความสามารถในการแยกแยะสูงจริง ๆ เลยค่ะเห็นแค่รูรู้เลยว่ารูใครเป็นรู
    ใคร

' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ
    &g! t; แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึป่าวค ะ'
    answer***เอ่อ! ไม่อยากมาเที่ยวบ้านผมบ้างเหรอ?? แต่ไม่ได้ชมฟรีนะครับบ้านผม

' ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ
    ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆ
    ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ'
    answer***เรื่องนี้เก็บไว้ 2 คนก็ได้ครับ ไม่ต้องเอามา post เขิน ๆ ไงไม่รู้
    เ่อ่อ! ของแฟนใหญ่มากเหรอครับ ถึงต้องไปขยายรูแต่งงานของคุณมา

' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้า
    ซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ'
    answer***แนะนำให้ดื่มเบียร์เข้าไปสักขวด แล้วไปแท๊กซี่ดีกว่าครับ สถานที่อย่าง
    นั้นใครเห็นรถเราเข้าไปมันไม่น่าดู เสร็จกิจแล้วก็นั่งแท๊กซี่กลับครับ

' ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลาย
    คน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมาก ๆ'
    answer***บรรยากาศน่ากลัวนะคะ ! ฝรั่งเยอะด้วย

' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยาก
    เลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย'
    answer***ว่าแต่ว่าเขาจะยอมทั้งสองคนเลยเหรอ?

' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่
    หมา เปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย'
    answer***กินหมาแทนพลูเลยเหรอค่ะ

' แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4' x 6' นี่จะเล็กไปมั้ย
    ครับ'
    answer***รูขนาดนั้นไม่เล็กแล้วครับ อย่างนั้นเค้าเรียกบานครับ

' จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า
    ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง'
    answer***ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแน่ะนำด้วยนะคะ

'จิงๆหงษ์น่าจะไม่แพ้เป็นอย่างน้อยถ้า(ตั้งช้าหน่อยครับเพิ่งว่าว)'
    answer***ทราบแล้วเปลี่ยนค่ะ ว่า เจ้าของกระทู้ยังโสด

&! gt; 'ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY 2006 '
    ; answer***นึกว่าเป็นแต่ผู้หญิงผู้ชายก็ตกเหมือนกันเหรอค่ะ

'นศ หญิงสมัยนี้ทำไมชอบใส่เสื้อชายสั้นๆ แล้วปล่อยให้หอยออกมาอยู่นอกกระโปรงกัน
    นะ ไม่น่ารักเลย'
    answer***ขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ

'ผมหา ลึงค์ กระทู้หมาฝรั่งไม่เจอแล้วสิ'
    answer***คงอยู่ที่เดียวกันกะหมาไทยล่ะค่ะดิฉันว่า

'ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพฺ์วันเดียว ตกขาวเลยละเธอ'
    answer***โหน่ากลัวเนาะ พรุ่งนี้ต้องรีบหาอ่านแล้วล่ะ

'ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้'
    answer***ไม่มีความเห็นค่ะ รอผู้รู้มาตอบละกัน

3. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
  4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    น้องในรูปนั้น พรี่ขอรับมาเป็นเลขาส่วนตั้วส่วนตัวได้ป่าวครับ

5. RollriderS

2,318
    9
    0
    ถามเจ๊จิ๋วก่อนดีก่าป๊ะป๋าเพ้งงงงงงงง

6. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    555 ป๋า เพ้งโดน สกัดดาวรุ่งแล้ว เพราะ สงสัย เจ้าของกระ ทู้คง จองตัวตัดหน้าไปก่อนแน่ เลย อิอิ

7. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
  8. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    เจ้าของกระทู้จองได้เหรอ???

จะไม่โดน.......ใช่ป่าว

55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้