สอบถามเรื่องไฟ SRS หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ^YimmY^, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถ้าเปลี่ยนพวกพวงมาลัยแต่งเนี่ย แล้วไฟ SRS จะโชว์ใช่ป่ะครับ
    แล้วเรามีทางจะหลอกสัญญาณไฟ หรือทำให้ไม่โชว์ได้ยังไงครับ..
    แล้วเราสามารถต่อคอพวงมาลัยเพิ่มได้ใหมครับ เพราะระยะมันไม่
    พอดีแขนอ่ะครับ.. ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ถูกครับ เปลียนพวงแล้ว ไฟ srs จะขึ้นครับ
    มีคอแต่งสำหรับหลอก ขายครับ แต่ไม่คุ้มที่จะใช้
    วิธีง่ายที่สุด ดึง หลอดออกครับ หรือว่า แค่ดึงสายไฟ ออกก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องต่อ คอ ทำได้ครับ
    ไปเดินเซียงกง จะมี สเปเซอร์คอขายครับ
    ใส่แล้ว หายางคอ มาหุ้มอีกที ก็สวยงามแล้วครับผม

3. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    รถผมถอดหลอด SRS ทิ้งไปครับ :D:D

4. ^YimmY^

231
    3
    0
    ถอดหลอดหรือดึงสายไฟทำเองยังไงอ่ะครับ อยากถอดเหมือนกันครับโชว์มานานหลายปี
    เพิ่งรำคาญครับ :D

5. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    จริงๆมันมีวิธี reset SRS นะครับ ต้องบิดกุญแจ ไปๆมาๆ อ่ะไรเนี้ยหละแล้วไฟมันจะหายไปเลย
    เดี๋ยวจะลองหาดูในกระทู้ต่างประเทศให้นะครับ
    แต่จริงๆถอดไฟ SRS ออกไป ก็ ok เลย 55

6. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    วิธี ถอด หลอด กับ สายไฟ ง่ายมากครับ

สังเกตุ ตำแหน่งของ ไฟ srs เทียบให้ตรงกะ ข้างหลังไมล์ แล้ว ถอดเลยครับ
    ทั้ง หลอด และ สายไฟ อยู่ ต่ำแหน่ง ใกล้ๆ กัน
    มันจะมีสายไฟ ล่าง ซ้าย (มองเข้าหาไมล์นะ)
    ดึงออกเลย แค่นี้ ก็ไม่ ติด มาให้กวนใจแย้ว อิอิ

7. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ถอดเหมือนกันครับง่ายและเร็วทันใจไม่ต้องเสียตังด้วยข้อดี

8. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถอดด้วยอีกคนนึง

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของเรามีตัวหลอกแหระ ของ สปูน แอร์แบค ซ้ายจะใช้ได้ อิอิ

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ความรู้อีกแล้ว

11. ^YimmY^

231
    3
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถอดแว้ววววว งิงิ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    งั้นถ้าเป็นพวก พวง EK9 ที่มันมีแอร์แบกมาอ่ะ แบบนั้นต้องหลอกอ่ะเปล่า หรือว่ามันต่อใช้ได้เลย :confused: :confused:

13. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ใช้ R 2 ohm ต่อหลอกกล่องที่ปลั๊ก แอร์แบ็ค คับ
    แต่ดึงหลอด หรือถอดขั้วหลังไมล์ ง่ายสุดคับ

14. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ถอดหลอดแหละดีแล้วครับ อย่าถึงกับดึงสายเลย เพราะในอนาคตอาจจะอยากใส่พวง ซิ่งที่มี bag ก็ได้ใครจะรู้ครับ

15. tamako

3,038
    88
    0
    :D ของ ek9 ใส่ได้เรย มี่สายไฟมาเหมือนกันเด๊ๆ

16. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบ

17. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ไม่รู้จะเกี่ยวกันรึเปล่าวนะ

"เคดิต พี่โจ ครับ"

18. tamako

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    เยี่ยมมากครับ
    อันนี้คือ ในกรณีที่เราเปลี่ยนพวงมาลัย
    แร้ว ใส่ตัวหลอก รึ ใส่พวง type R แอร์แบค แร้ว ผิดพลาด
    ทำให้ไฟ SRS โชว์ ไม่ยอมดับ ก็ใช้วิธีนี้ลบโคท ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้