เอาท่อไปติดไซเลนเซอร์ จะมีผลเสียไหมครับบบ ? ? ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย indytrade, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เอาท่อไปติดไซเลนเซอร์ จะมีผลเสียไหมครับบบ ? ? ?

แบบว่า เสียงมันดังน่ารำคาญ เวลาวิ่งทางไกล..:cry::cry:

ขอบคุณครับบ

2. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    เมื่อก่อนใส่ปากแตรอยู่วิ่งเสียงดังนั่นทุ่ง พอใส่มันก็เงียบลงเยอะคับถามว่ามีผลเสียมั๊ย ผมว่าไม่มีนะ ถ้าจะมีมันก็อั้นนิดหน่อยคับ แต่เวลาวิ่งจริงๆก็ไม่ค่อยรู้สึกคับ

3. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เสียงจะเบาลง แต่รอบสูงๆก็จะอั้นขึ้นนิดหน่อยครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เสียงเงียบขึ้นพอสมควรครับ

5. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    อั้นขึ้นนิดหน่อย แต่มันจะดูขัดๆ ตา ตรงน็อตยึดไซเลนเซอร์ :(

6. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เสียงเงียบลง
    อัตราเร่งที่รอบต้น-กลาง ไม่ค่อยแตกต่างจากเดิมมากนัก

แต่ปลาย.......................
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
  7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ถ้าดังมากใส่พักกลางเพิ่ม ดีกว่าผมว่า

8. nortus

nortus New Member Member

13
    2
    0
    รอบต้นๆไม่มีปัญหาคับ แต่รอบปลายนี้ก็เอาเรื่องอยู๋นะผมว่า(เหมือนโดนผนึก><)

ปล. โปรดขันน๊อดไซเรนเซอร์ไห้แน่นก่อนออกรถ

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใส่อยุ่ครับ

เงียบขึ้นเห็นๆ

ปลายอืดนิดๆ

10. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    หน้าตามันเป็นยังไงอะครับไอ้ตัวที่ว่าเนี่ย ไม่รู้จัก

11. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ประมาณนี้ครับ อันนี้ของ corsport usa

ใส่แล้วประมาณนี้

12. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    มีไซเลนเซอร์อีกแบบหนึ่ง ลองเอาแบบไปให้ช่างดู
    อาจจะก๊อบหรือทำให้คล้ายๆกันได้

ตามรูปคือ รอบเดินเบาจะถูกอั้นไว้ด้วย
    แรงกดของสปริง พอแรงดันไอเสียเยอะ
    รอบสูงๆ ก็จะไปดันสปริงให้ยุบไอเสีย
    ก็จะออกได้มากขึ้น พอยกคันเร่งปุ๊บมัน
    ก็จะกลับมาปิดรูไอเสียเหมือนเดิม

ลองดูคลิปใน ยูทูปก็ได้ เห็นเมืองนอก
    เขาสาธิตของ เอเป็ก เดินเบาเงียบใช้
    ได้เลย แค่สวมเข้าไปในปลายท่อเดิม

ส่วนอีกแบบหนึ่งก็เป็นลิ้นเปิดปิดไอเสีย
    คล้ายกับลิ้นปีกผีเสื้อ โดยใช้สลิงดึง
    เคยเห็นหนังสือรถเล่มหนึ่งให้ร้าน
    ท่อไอเสียในบ้านเราทำออกมา ใช้
    ได้ดีพอๆกับของนอก แต่สวยไม่เท่า
    เท่านั้นเอง

13. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ใส่แล้วไม่กล้าลากรอบเกิน 6 พันเลยค้าบ

เหมือนเครื่องจะพัง มันตื้ออ

14. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ใช่เลยครับ ของผมขันน็อตไม่แน่น กดไปกดมา ก็งงว่าทำไมเสียงมันดังขึ้นหว่า
    พอจอดรถลงไปทำธุระ ขากลับมาดูอีกที อ้าว...กรรม หลุดหายไปแล้ว

15. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    เกียออโต น่าจะใส่ได้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้