ขอถามเรื่องไฟโชว์ที่หน้าปัดครับ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย YAKUDA, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    คืออาการเพิ่งมาเป็นครับ ตอนเช้าๆหรือเครื่องเย็นๆ รอบเครื่องจะสวิง 1000-1500 รอบ เเละจะมีไฟเครื่องยนต์โชว์ดับๆติดๆ หรือขับๆอยู่ก็มาเป็นพักๆ อ่านในคู่มือมันบอกว่าเกี่ยวกับระบบควบคุมมลภาวะ เเต่รุ่นนี้ไม่มีเเคตตาเลติกใช่มั๊ยครับ ตกลงรถผมมันเป็นอะไรครับ :confused:

2. salung

salung New Member Member

26
    0
    0
    รอผู้รู้มาตอบนะครับ
    ใช้ P11 อิอิ

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อืมมม ... ผมใช้ R 11 แต่ไม่เคยมีอาการแบบนี้ แถมยังเป็นประเภท "กูไม่รู้" อีก ...

เดี๋ยวรอที่พี่หม่อม "กูรู้" มาแถลงนะครับ อิ อิ :D

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เรื่องนี้ "ไม่รู้" อ่ะ

แต่รถพี่เค้าสวยเนอะ:D:D:D

5. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ไม่รุ้ใช่ตัวเซรามิกตรงคอท่อไอเสียหรือป่าวครับเคยไปทำท่อ ช่างถามว่าเอาออกไหมก็ให้ช่างเอาออกพอมาดูเหมือนมันหมดอายุละลายติดกันเลย

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    O2 อ๊ะป่าว

7. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    คืออะไรครับ

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ถูกต้องคร้าบ.........คือไอแท่ง ๆ อยู่ตรงท่อเฮดเดอร์ช่วงรวมเป็นหนึ่งมีสาบไฟ 3 เส้นมันคืออ็อกซิเจนเซนเซอร์ หาเปลื่อนซะ.......จบ:D:D:D

9. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ลองเข้า 0 ดู

ลองเอาเข้า 0 ใช้ consult เช็คดูครับ แต่อาการนี้ถ้าให้เดาคาดว่าน่าจะเป็นตัวอ๊อกซิเจน เซ็นเซอร์มีปัญหา (ตรงที่ติดกับCat)

10. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    O2 sensor คือตัวตรวจวัดค่าออกซิเจนในไอเสียที่ออกมานะครับ

11. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ไม่ใช่ทั้งหมดครับ ให้ทำตามนี้ครับ ล้างลิ้น ปีกผีเสื้อ ลองถอดเอามาดู แล้วให้ขยับปลั๊ก Nock Censor อยูตรงข้างๆ ฝาสูบด้านซ้าย
    มองลงไปนิดจะมีเหมือนแจ๊กอยู่ 2 อัน ให้ใช้มือลองกดเข้าไปครับ ผมเพิ่งทำมาเมื่อเช้านี้เอง หากับเพื่อนที่เป็นช่างตั้งนาน
    ถ้ามีอะไรไม่เข้าใจให้โทรถามผมได้เลยครับ และถ้าเดาไม่ผิดของคุณน่าจะขึ้นคำว่า Check ใช่ไม๊ครับ
    แมน 08-1753-4902

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้