ช่วยแนะนำร้านทำแอร์แถวบางนาหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tudan, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    มีใครอยู่แถวระแวกบางนา อุดมสุข ศรีนครินทร์ ช่วยแนะนำร้านซ่อมแอร์หน่อยครับ เพราะว่ารู้สึกว่าคอมแอร์จะไปซะแล้ว ตั้งแต่กลับมาจากต่างจังหวัดในวันปีใหม่ ก็ไม่เย็นเลย และที่แย่ไปกว่านั้น สด ๆ ร้อน ๆ ขับรถอยู่ควันขึ้นที่หน้ากระโปรงรถ เลยลงรถไปดูก็เห็นน้ำอะไรก็ไม่รู้ รั่วกระเซ็นออกมาตรงคอมแอร์ ก็เลยอขากหาร้านซ่อมแอร์ครับ ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ และต้องทำทั้งระบบหรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยตอบด่วนครับ:cry:
    เสียตังค์อีกแล้ว:cry:

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ร้านหน้าหมู่บ้านลดาวัลย์ก็ได้นะไม่แพงอ่ะ

เส้นอุดมสุขก่อนถึงวัดตะกล่ำอ่ะ

ส่วนถ้าจะซื้ออะหลั่ยก็ไกล้ๆร้านนี้เลยเป็นตึกแถวที่มีจักรยานจอดขาย
    จักรยานยุ่นอ่ะเยอะๆอะหลั่ยแอร์รถยนต์มือ 1 มือ 2 ถูกๆ:D

3. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ถ้าเช็คแล้วคอมเสียอย่าซ่อมเลยครับ เดี๋ยวปัญหาจะตามมาอีก

เปลี่ยนคอมใหม่เป็นพวกเก่าญี่ปุ่นก็ได้ครับ ลูกนึงประมาณ 2500-3500
    ติดตั้ง ล้างระบบใหม่ทั้งหมด เติมน้ำยาแอร์ ครบ ประมาณ 1500-2000

น่าจะจบครับ

ถ้าคอมน๊อคต้องล้างระบบทั้งหมดด้วยนะครับ ผมก็พึ่งพังมาเมื่อปีใหม่เหมือนกัน
    คอมมันน๊อค โดนไปหลายตังเลยงวดนี้ ตอนนี้ทำเรียบร้อยเย็นสุดๆ เย็นกว่าเมื่อก่อนอีก อิอิ

4. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ผมว่าลองไปดูที่ DonBosco ก่อนก็ดีนะครับ เคยไปทำที่โน่น ก็โอเคนะครับ ได้ช่วยนักเรียนด้วย ^^'

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้