AE111 ของท่านใด เคยเจอ อาการแบบ ของผมบ้าง คือเวลาเลี้ยว ....

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย RedShaDo, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedShaDo

RedShaDo New Member Member

18
    0
    0
    เพิ่งเป็นเมื่อเช้านี้ครับ ตอนขับไปซื้อของ ตอนหักพวงมาลัย จะมีเสียงดัง วี้ดดดด เหมือนอะไรมันทำงาน พอขับไปสักระยะก็หาย กลับมาจอดที่บ้าน ตอนเย็น ขับออกไป เป็นอีก
    เวลาจอดหลาย ช.ม มันจะเป็น ครับ
    ดูน้ำมันพาวเว่อร์ ยังอยู่เต็ม
    ใคร รู้ หรือเคยเป็นอาการแบบนี้ ช่วยชี้แนะ ด้วยครับ:cry:

2. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    สายพานเพาเวอร์หรือเปล่าครับ อาจจะหย่อน

3. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    อันนี้น่าจะเป็น สายพานหน้าเครื่อง เริ่มออกอาการ นะครับ ลองไปตั้งสายพานดูก่อนดีกว่า เพราะถ้ามันหย่อนยาน หักเลี้ยวมากไปก็จะดังได้นะครับ

และอีกอย่างลองเช็คล่องสายพานด้วยนะครับ ว่ายังครบๆหรือป่าวเพราะบางที หน้าที่เราเห็นอาจจะดี แต่ หน้าหลังสายพานที่เป็น ฟันๆ อาจจะแตกหมดแแล้วก็ได้ ครับ

4. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ลองสตาทเครื่องแล้วเปิดฝากระโปรงดูครับ แล้วก็ลองหักเลี้ยวสุดดู ว่าก็หาที่มาของเสียงครับ ว่ามาจากสายพานหรือมาจากปั๊มพาวเวอร์

5. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ของผมก็ดัง

ดังตลอดทั้งเวลาเลี่ยวยิ่งดังแต่น้ำมันพาเวอร์เต็ม

กะลังคิดจะแก้ปัญหาที่ต้นเหตุคือถอดพาวเวอร์ออกไปเลยจะได้ไม่ดัง

6. RedShaDo

18
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เป็นที่สายพาน จริงๆครับ มัน หย่อนยาน

คุณ Bank115PowerHaus จะถอดมันออกเลยเหรอ

7. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพให้คับ ทุกปัญหา มาที่นี่ มีคำตอบคับ อิอิ

8. Maxoutda

1,111
    1
    0
    อาการนี้ น่าจะมาจาก ปั้มเพาเวอร์ชำรุดครับ แม้จะมีน้ำอยู่เต็มกระปุกก็ตามที แต่น้ำมันไม่หมุนเวียนเข้าระบบ เพาเวอร์แล้ว จึงทำให้อาการดังกล่าวเริ่มมีปัญหาขึ้นเรื่อยๆ

ปั้มเพาเวอร์สามารถเอาออกได้นะครับ แต่จะรับนำหนัก พวงมาลัยไหวหรือ??? แต่ทางที่ดีที่สุด เปลี่ยนชุดเพาเวอร์ใหม่ไปเลย ของ มือสอง เยอะแยะไปครับ

9. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    เคยเปลี่ยนไปแล้วพี่ใหม่มือ2

ยังไม่ถึงปีเลยกลับมาเปนอีกแล้ว

ใช้มันไปงี้เหละไม่ค่อยจะว่างไปซ่อมเลย

10. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    แน่นอนดิ พ่อหน่มออฟฟิศเลยไม่ค่อยว่าง 555

11. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    เป็นเหมือนกัน 5555++

ม่ายมีเวลาไปทำเช่นกัน

12. nanana

nanana New Member Member

3
    0
    0
    Club นี้ดีครับ ถ้ามีปัญหาอะไร ผมอยากสอบถามบ้างได้มั๊ยครับ คือว่ายังไม่ได้เป็นสมาชิกClub อะครับ

13. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    ได้ครับมีปัญหาอะไรก็สอบถามได้ตลอดครับ

14. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ยินดีคับผม

15. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ยินดี ไม่มีชาร์จ ครับ

ทุกปัญหาเรามีคำตอบ และแนวทางเพื่อแก้ไขปัญหาเสมอครับ

16. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0

ไม่ต้องขับเลยดีกว่าแบบนี้ โหดจิงๆ
    เออแล้วถ้าถอดออกตอนเลี้ยวมันจะไม่หนักอ้อพี่ แหมะคิดไปได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2009
  17. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ไม่หนักนะครับ

โซลูน่า ของพ่อผมก็เป็นเพาเยอร์เหมือนกัน หนักตอนรถไม่วิ่งเท่านั้นแหละ แต่พอวิ่งแล้วเบาเหมือนเพาเวอร์แหละครับ

18. basket111

basket111 New Member Member

1
    0
    0
    ความรู้ทั้งนั้นเลย

19. RedShaDo

18
    0
    0
    แร็ก เสียครับ ท เปลี่ยนแล้ว

20. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    ผมก็เคยแต่มันแค่เเร็กรั่วที่ตัวซีลอ่ะ.....เปลี่ยนแล้วก็โอเลย

21. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    เปลี่ยน แรค มาเท่าไหร่อะคับ
    ฝากแนะนำราคากันไว้ด้วย
    เผื่อเพื่อนๆจะได้มาอัพเดทราคากันนะครับ

22. RedShaDo

18
    0
    0
    เพื่อนผม เป็นช่าง ครับ ไม่ได้เปิดร้าน นะครับ ทำงานในศูนย์บริการ ฝีมือดี เก่งโตโยต้า
    ไปซื้อจากร้าน เฮ็กเฮง เป็นร้านขายอะไหล่มือสองใน นครสวรรค์ แร็กอลูมิเนียม 2100 ในต่าง จังหวัด ถือว่าราคานี้ล่ะครับ ไปเลือกกันได้เลย ที่นี่เค้ารับประกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้