เพิ่งรู้ว่ามันต่างกันอย่างนี้นี่เอง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย sucka, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sucka

sucka New Member Member

14
    0
    0
    พอดีว่าเปลี่ยนเกียร์จากออโตเป็นธรรมดานะครับเป็นเกียร์เต็ดด้วย เครื่อง16+20 โห แรงต่างกันพอ
    ตัวเลย ขับมันส์ดีครับ แต่ผมคงเหยียบไม่เกิน 120 :Dเอาไวมุด ขำๆ กลัวตายนะครับ

2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    มุด หรือ ซัด ก็ระมัดระวังด้วยนะครับ
    บางทีเราขับมาดีๆคนขับไม่ดีก็มี ยังไงก็อย่าประมาทดีที่สุดครับบบบ

3. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เห็นด้วยคับ

4. sucka

14
    0
    0
    ถูกครับ ทุกวันนี้เวลาเบรกยังต้องมองกระจกหลังเลย เรานะอยู่แต่คันหลังนี้ซิ

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ตื๊ดด ๆ

6. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เสียว หลัง

7. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    ต่างกันแน่นอนครับ
    ด้านความแรงความต่อเนื่องของเกียร์ mt ได้เปรียบกว่าแน่นอน
    แถมช่วยบริหารขาซ้ายเป็นของแถมอีกด้วย :D :D :D

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    หาเบรคดีๆใส่ด้วยนะครับ

9. sucka

14
    0
    0
    แต่โดนค่าทำไป 40000 จนเลยแหะๆ ค่าแรงไม่เท่าไหร่แค่ 2500 แต่พวกค่าของ+ค่าเกียร์นี่ซิครับ พอดีเบิกพวกของที่มันเสื่อมมาใหม่ด้วยแหละครับ เช่น พวกซีลยาง และก็ค่ากระบองเกียร์ type r ใครจะเล่น b16 แนะนำเกียร์ธรรมดาตั้งแต่เริ่มเลยครับ คุ้มกว่าเยอะ

10. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    ทำที่ไหนหรอคับ ว่าจะทำอยู่เหมื่อนกัน กำลังเล็ง เกียร์ b18 cr อยู่นะคับ

11. sucka

14
    0
    0
    อู่แถวบ้านนะครับ โชคชัย 4

12. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    รบกวนขอรายละเอียดการทำพร้อมชื่ออู่ให้หน่อยครับ PM มาก้อได้ เพราะกำลังจะต้องทำพอดีเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

13. sucka

14
    0
    0
    ชื่ออู่จำไม่ได้ รู้แต่อยู่โชคชัย4 41 อู่ไม่ใหญ่มากนะครับ ช่างมี 3 คน แต่เจ้าของใจดี คุยง่ายครับ ผมทำที่นี่มาตลอด ผมใช้เวลาทำ 3 วัน พอดีไม่รีบนะครับและก็หาของด้วย ที่เบิกใหม่ก็มี ลูกปืนกดคลัช
    ลูกปืนปลายเกียร์ ชุดซ่อมแม่ปั๊มคลัชบน-ล่าง น้ำมันคลัช-เกียร์ ซีลเพลาซ้าย-ขวา ตอนแรกจะเกระบองเกียร์คาร์บูใส่(ของเครื่องตัวเก่า)แต่พอใส่แล้วมันต้องแปลง พอแปลงแล้วมันแปลกๆ เกียร์ 5 เข้ายาก พอดีหากระบองเกียร์ type r ได้ ก็เลยกัดฟันเอามา พร้อมถุงเกียร์และหัวเกียร์(แต่ไม่ใช่ของ type r 55) และก็ไปจูนกล่องใหม่ ประมาณนี้หละครับถ้าจำไม่ผิด(เกียร์ที่ผมได้มาอุปกรณ์เกือบครบครับ ขาดแค่ ขาเบรก คลัช คันเร่ง กระบองเกียร์ )มีอะไรสอบถามได้ครับ พอดี pm ไม่เป็นนะครับ แหะๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2009
  14. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    :D :D :D อ ยู่ ใ ก ล้ ๆ กั น เ ล ย ป๋ ม อ ยู่ วั ง หิ น :D :D :D

15. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ขอเบอร์ติดต่อหน่อยได้ป่ะคับ จะได้คุยสะดวกๆ รบกวนหน่อยครับ กำลังเก็บข้อมูล เพราะไม่อยากเสียให้อู่รู้แบบตอนวางเครื่องครับ

16. sucka

14
    0
    0
    0860723510 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้