เสียงท่อมันดันเข้าในห้องโดยสารคาบช่วยที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sonnyza, 4 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ผมB11เดิมเดิมใส่ปลายใส่ตรง มีพักกลางนะ เอาไงดี หากผมเอารถไป ติดแผ่นดั้มทั้งคันจะช่วยได้ป่าว(ราคาเท่าไรไม่รู้)หรือเปลียนท่อไปเลย (เปลี่ยนท่ากล้วรถจะวิ่งไม่ดีไม่รู้มีผมป่าว)แนะนำทีคาบต้อนนี้เวลาวิ่งรอบสัก2000ขึ้งมันจะดังเข้าในรถเลย ใช่วิธ๊เปิดเพลงกลบเอา

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    พักกลางใส้อาราย ถ้าตรงลองเปลี่ยนเป็นย้อนดูครับอาจจะดีขึ้น ครับ

3. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    แหะๆ b11รถมันบางไปนิดนึงเสียอะไรก็เข้ามาหมด เข้าใจกันคับ^_^ แต่เปลี่ยนหม้อพักน่าจะช่วยได้เยอะนะคับ

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมก็เป็นคับ เเต่ที่ผมคิดน่าจะลองเช็คยางขอบประตูดูก่อน นะคับน่าจะช่วยได้ เพราะเคยเปลี่ยนให้
    บี 11 คัน หนึ่งคับ เสียงภายนอกเข้ามาน้อยกว่าเดิม นะ คับ

5. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ถ้าจะแดมป์ทั้งคัน ผมว่ามันจะหลายตังอ่ะคับ แล้วแถมมันก็ยังอาจจะมีเสียงเข้ามาได้อยู่ ลงพักกลางตามที่ตรูนจังบอกก่อนน่าจะดีกว่าคับ

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    นุไม่ตอบละพี่ตรูนจัดเรียบ อิอิ

7. sonnyza

445
    31
    0
    ขอบคุณคาบ ที่ใส่อยู่พักกลางใส่ตรงคาบ

8. sonnyza

445
    31
    0
    ถ้าพักกลางไปใส่เป็นใส้ย้อน แรงจะตกลงป่าวคาบ แล้วตกมากป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้