อยากทราบ การติดตั้ง เสาโพ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GOLD GEAR 66, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    พอดีผมได้ เสาโพมาจาก คุณ ก๊วยเจ๋ง จึงอยากทราบการติดตั้ง หน่อยนะ ครับ

2. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    แย่จัง ไม่มีใครรักเราเลย

3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ใจเย็นๆครับ
    ที่เสาจะมีสายไฟสี่เส้น
    ดำ = ลงตัวถังรถ
    แดง-ดำ = มาจากไฟหรี่ (เอามาจาก ไฟหรี่ที่หน้ารถ)

เหลือง/แดง = มาจาก Switch กด (ให้ต่อกับ เหลือง/แดง เช่นเดียวกัน)
    เหลือง/ขาว = มาจาก Switch กด (ให้ต่อกับ เหลือง/ขาว เช่นเดียวกัน)

ที่ Switch กด มีสี่เส้น
    ดำ = ลงตัวถังรถ (จากหลัง Switch คือ ซ้ายบน)
    แดงเขียว = +12V (จากหลัง Switch คือ ขาวบน)
    เหลือง/ขาว = ไปต่อที่เสา Pole (ให้ต่อกับ เหลือง/ขาว เช่นเดียวกัน) (จากหลัง Switch คือ ซ้ายล่าง)
    เหลือง/แดง = ไปต่อที่เสา Pole (ให้ต่อกับ เหลือง/แดง เช่นเดียวกัน)(จากหลัง Switch คือ ขวาล่าง)

<<<

4. GOLD GEAR 66

449
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณ KSA ผมติดตั้งเรียนร้อยแล้ว ครับ แต่ผมลงรูป ไม่เป็น ครับ

5. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ยินดีด้วยคับวุฒิ ถึงหาดใหญ่ปลอดภัยนะ ว่าแต่ติดตั้งแล้วมันใช้ได้รึปล่าวคับ 55

6. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    อยากเห็นรูปด้วยคนครับ.....

7. GOLD GEAR 66

449
    8
    0
    ทุกอย่างสวยครับ ใช้งานได้ดี ขอบคุณมากครับ คุณ ก๊วยเจ๋ง นี้ถ้าผมอยู่ กทม งาน meeting นี้ ผมไปแน่นอน รถไม่สวยเท่าคนอื่นก็จะไป เพราะผมใช้ EK ครับ พี่น้อง อิอิ ตอนนี้ผมได้คุยกับ แท็งค์ แล้ว คิดว่าจะรวบคนที่ใช้ EK , SI มารวมกันเพื่อจะจัดกลุมกัน แต่ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้