สายคันเร่ง B16A VTEC ใหญ่ auto

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Nattakom, 27 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nattakom

Nattakom New Member Member

6
    0
    0
    เปลี่ยนเครื่อง B16A VTEC ใหญ่ auto มาปีที่แล้ว แต่อู่เค้าใส่สายคันเร่งเดิมให้เพราะ เค้าบอกว่าสายคันเร่งที่มากับเครื่องมันถูกตัดมา เลยต้องใส่สายเดิมซึ่งป็นสายสั้นของเครื่องเดิม (คาร์บู) สายมันก็ไม่พอดีต้องต่อขาเหล็กเพิ่มให้มันยาวถึง แล้วความรู้สึกเวลาเร่งมันไม่ค่อยไหลลื่นเหมือนรถของเพื่อนที่ใส่สายยาวปกติ แล้วรู้สึกว่ามันกินน้ำมันนะ เพราะว่าใส่แบบเดิมๆ ไม่ได้โมกล่องอะไรเลย ทั้งนั้น

มีใครรู้มั่งว่า มันเกี่ยวข้องอะไรกันมั้ย?

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไม่เกี่ยวหรอกครับ
    ของผมใส่สายสั้นมาสี่ห้าปีแล้วไม่เห็นมีปัญหา
    ลองขับของเพื่อนที่ใส่สายยาวดูก็เหมือนกันไม่ต่าง

3. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เรื่องกินน้ำมันคงไม่น่าจะเกี่ยว...แต่ถ้ามันฝืดก็ เบิกใหม่เลยครับ ของB16a ผมเบิกมาประมาณ 7-8ร้อย ที่ YSC (จำราคาแน่นอนไม่ค่อยได้แล้ว)

4. Nattakom

Nattakom New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากครับสำหรับคำแนะนำที่ดี
    มีอีกเรื่องครับเกี่ยวกับ กลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงที่ได้กลิ่นเข้ามาในห้องโดยสารไม่รู้ว่าเข้ามาจากส่วนไหน ไม่รู้ว่าเป็นกลิ่นไอเสียรึเปล่าไม่แน่ใจ ค่อนข้างจะหงุดหงิดเวลาได้กลิ่นทุกครั้ง อยากรู้ว่ากลิ่นแบบนี้สามารถเข้ามาจากด้านไหนได้บ้าง ขอคำแนะนำด้วยนะครับถ้าใครเคยมีประสบการณ์เหล่านี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้