ขอความเห็น ชาว ฟิล์มสีชาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tvinz, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tvinz

tvinz New Member Member

1
    0
    0
    พอดีกำลังศึกษา อยากจะติดอยู่
    อยากทราบว่ายี่ห้อไหนดี mega shield , sunpro , solarpro
    อยากรู้ว่า แตกต่างกันอย่างไรกันร้อนต่างกันไม๊
    ผมใช้ทั่งกลางวันละกลางคืน

ใครมีรูปฟิล์ม ชา สวยๆ ขอชมหน่อยนะครับ
    บอกยี่ห้อด้วยนะครับ

ขอบคุนทุกความคิดเห็นนะครับ

2. tvinz

1
    0
    0
    ไม่มีใครตอบเลบแหะ
    รออยู่นะคราบ

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เรื่องกันความร้อนผมว่า ไม่ค่อยเท่าไหร่นะครับ คือมันใสยังไงก็ร้อนอ่าแต่ไม่ถึงกับร้อนมากจนทนไม่ไหวครับ

แต่เรื่องความสวยก็ ok เลยนะสำหรับผม ใสๆมองง่าย สบายตา

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ความร้อนนี่ไม่ต้องพูดถึงครับไม่กันเลย ร้อนสุดๆ(แต่หล่อสุดๆเหมือนกันถ้าภายในสวยๆนะ)

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่รุ้นะ ของผมเคยติดสีชา

ขับแล้วมันปวดหัว มึน

เลยเปลี่ยนมา เขียวๆแทน

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตอนแรกว่าจะติดเหมือนกันครับ ดูๆ Mega shield อยู่

เคยได้ยินบางยี่ห้อที่ขับตอนกลางคืนแล้วเวียนหัวมาเหมือนกันครับ

อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมอยู่เหมือนกัน

7. ~ตบเลี้ยว~

~ตบเลี้ยว~ New Member Member

19
    1
    0
    ร้อนครับ ยืนยัน อยากสวยต้องทน

8. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ใช้ Solapro อยู่ ก็กันร้อนได้ ดีกว่าไม่ติดเลย แต่มันจะชาแบบแรดๆหน่อย

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ใช้ Solapro ก็โอนะ แต่อย่าไปคาดหวังเรื่องกันร้อนกะมันมากมายเลย...คับ

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ฟิล์มใส ๆ มันจะกันความร้อนได้น้อยเป็นเรื่องปกติคับ
    อยากสวยก้อต้องทน

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แล้ว Hi-Kool ล่ะครับ มีใครเคยใช้บ้างไหมครับ พวกฟิล์มใสๆมันจะดีกว่าไหมครับ

12. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    ผมใช้ของ mega shield อยู่ครับ ร้อนนะ แต่สวยครับ ทนร้อนนิดหน่อยครับ อิอิ

13. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ ชอบชาอ่อนๆ ชงกำลังดี
    ไม่ค่อยชอบชาแรดๆ...

14. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ที่บอกว่า กลางคืนเวียนหัว อะจริงไหมครับ

15. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
  16. mega shield ครับ ผมใช้อยู่ ใสดีครับ แต่เรื่องร้อนต้องทนหน่อยครับ เพราะมันบาง แต่ติดแล้วสวยมั่กๆ ชอบๆ

17. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    ยี่ห้อจำไม่ได้อะครับ แต่ติดที่พี่บอยอะครับ

ติดแล้วหน้าหนาวไม่ค่อยหนาวครับอุ่นดี 55+ แต่หน้าร้อนก็ร้อนได้ใจ

แต่ติดแล้วสวยดีงับ เหมือนกระจกชาตัวนอก 55+ แต่ก็ไม่เหมือนอยู่ดี

18. smooth shirt

smooth shirt New Member Member

14
    0
    0
    mega shield ใช้อยู่ ติดมาแล้ว4 เดือน ร้อน และสีชาซีดจางอีกด้วย

19. ผมก็ติดของตาบอย ชาๆ กลางคืนก็ปกติไม่เวียนหัว(ถ้าไม่เมา555555) หิหิ...

20. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ของผมก็ฟิลม์ชาตาบอย แหล่ม ๆ ผมว่าก็ไม่ร้อนเท่าไหล่นะคับ :D

21. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    บอยฟิล์มชาเลยครับสบายตาดีแต่ร้อนถ้าแอร์ไม่เย็น

22. tvinz

1
    0
    0
    ขอบคุนทุกความเห็นนะครับ
    เด๋วไปติดเลยย

23. TON-MATRIX

TON-MATRIX New Member Media

22
    0
    0
    จะไปติอยู่พอดีเลยครับ

24. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    บางกระทู้ ก็ เหมือนคุยเรื่อง ชงชา กันไป มาแอบดูคับ ผมไม่ได้ชาอะไรกะเค้าหรอก

25. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ไฮคูล ละครับเป็นไงบ้าง เกือบโดนพริตตี้สะกดจิตให้ติดในงาน มอเตอร์โชว์ละ

26. THAI CFIRO

THAI CFIRO New Member Member

26
    1
    0
    สีชา ลามิน่า เบอ 60 ก้อโอเคนะ แต่มันจะออก ทอง ไปหน่อย ลองดูคับ

27. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ฟิลม์ชา ตาบอยครับ

28. ฟิมล์ชาตาบอยคับ อิอิ ไม่มึน เรื่องร้อนผมว่า มันก้ไม่ร้อนเท่าไหร่ นะ เมื่อก่อนรถผมติดดำ80 จอดตากแดดไว้มันร้อนโคตรๆ แต่พอติดชา จอดตากแดด มันไม่ร้อนเหมือนดำนะ

29. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ตาบอย อย่าลืมผม นะ วันนี้โทรไป ที่ให้ไปติดที่อู่อ่ะ อิอิ

30. NIM16A

NIM16A New Member Member

21
    0
    0
    ถ้า จะเอาสวยก็ต้องแลกกันครับ ......ผมว่า ติดชา ดี กว่าไม่มี นิดหน่อย ครับ
    ถ้าจะเอา ไสๆเน้นคุนภาพจรีงๆอย่างว่าครับ ........ต้อง v-cool ครับ .......แต่ถ้างยน้อย เลือก hi cool ผม ก็ติดมา ดี กว่า กัน เยอาะครับ ถ้า จะเน้น เรื่อง กันความร้อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้