ทำสีเสร็จแล้วคร้าบผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PSM"21, 1 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    อิ อิ หายไปน๊านนาน เอิ๊กๆ อัพให้พี่ๆชมตามสัญญา ช้าหน่อย แต่มาแล้วคร้าบพี่ๆ :D
    ฝากตัวด้วยคร้าบ :D

ขอขอบคุณทุกๆบุคคลผู้มีส่วนร่วมให้ผมสมความตั้งใจก๊าบ
    1.ปะป๊า&มะม๊า ที่เป็นปัจจัยยอมฟังผมเสนอ และจ่ายสตางค์ก้อนโตตามใจผม
    2.พี่บุ๊คกับพี่แบงค์ Club Si ที่ช่วยผมได้มากมายในเรื่องเฉดสี และ สีตัวอย่าง ขอบคุณคร้าบ
    3.พี่ซอล NaRaKa Original KenZen สำหรับความรู้และการดูแลเอาใจใส่ตลอดมา
    4.เจ๊เจ้าของและทีมช่างแสนน่ารักจากอู่สุวรรณสถิตมอร์เตอร์ ที่ให้ความประณีต ตั้งแต่ผสมจนประกอบเสร็จ และยินดีรับฟังตามคำขอเด็กน้อยจอมเรื่องมากอย่างผมเสมอ อิ อิ
    5.พี่ทุกคนสำหรับกำลังใจ และการเฝ้าติดตาม

ขอบคุณคร้าบผม

ปล.สำหรับพี่ๆท่านใด จะนำรถเข้าพ่นสีโทนนี้หรือมีปัญหาอยากสอบถามก็ไม่ต้องเกรงใจตรับ น้องยินดีให้ข้อมูลครับผม:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2009
  2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ฝาแดง เห็น vtec store มีของใหม่ขายอะครับ

3. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    เบิกใหม่ไปเลยคับ เนียนๆๆ 6500

4. PSM"21

163
    9
    0
    เบิกใหม่ตามทีพี่ว่าดีกว่าครับ แต่ต้องอยู่บ้านปั๊มตังค์แล้วเรา 555+

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    สีแดงฝาครอบวาล์วยังไม่มีใครทำได้เหมือนครับ (ไม่น่าเชื่อแต่จริง) ซื้อใหม่ตามที่พี่โอบอกดีกว่า ไม่ก็เอาสีเหลือง spoon ก็ดูดีครับ

6. PSM"21

163
    9
    0
    ชมรูปกันต่อครับ :D
    ฝาหน้าเคฟล่า YATT ทรงเดิม ไม่เจาะรู 14,400 บาท คร้าบ ได้ฝา + Wax 1 หลอด + สติ๊กเกอร์ YATT :p

7. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ฝาเคฟล่าห์เนี่ย มันแจ่มจริงๆ เสียดายรถเราสีดำ ไม่งั้นโดนน :D

8. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    เกิดกิเลส อยากได้ฝาบ้างงง รอโบนัสๆๆๆ

9. PSM"21

163
    9
    0
    :D ขอบคุณคร้าบ แต่มันแพ้งแพงคร้าบพี่ 555+

อิ อิ มันแพงแต่ถ้าใจรักได้มาครองแล้วคงหายเหนื่อยคร้าบพี่ :D

พี่ๆคนไหนสนใจติดต่อ YATT โดยตรงเลยคร้าบ งานสวย ทำไม่นานเท่าไหร่ครับ เดือน-เดือนครึ่ง

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อยากได้เหมือนกันคับ สวยๆ

11. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณคร้าบ อยากได้ก็ต้องขยันอยู่บ้านคร้าบ ออกนอกบ้านเป๋าตังค์มันชอบขาด เงินหล่นอยู่เรื่อย อิ อิ:D

12. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    สวยมากครับ รอชมรูปอัพเดท ต่อไปครับ

13. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับพี่ :D

14. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ใส่ฝาหน้า + หลัง เคฟล่าห์ ต้องแจ้งเปลี่ยนเป็น 2 สีเปล่า

15. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เดือนหน้าได้ทำบ้างแล้ว วุ้ย

ร้าน YATT นีมีทำฝา รุ่น 96 ไหมอ่า

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลอกสีถึงเนื้อเหล็กเลยนะเนี่ย งานนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

17. JINTA

JINTA New Member Member

11
    0
    0
    ท่าทางจะออกมางามนะค้าบ รอชมคับ

ปล.น่าอิจฉาจังได้โบนัสกันด้วย ปีหน้าอดอ่ะอย่างเซ็งงงงค้าบบบบ:cry:

18. PSM"21

163
    9
    0
    ตอนนี้ยังไม่ทราบงบที่แน่นอนครับ ต้องรอเสดแล้วผมจะแจ้งอีกทีน่ะครับ

สู้กันต่อคร้าบพี่ :D
    รู้สึน่าจะมีน่ะครับพี่เป็น OEM EK96 ลองเข้าไปดูที่เว็บดูน่ะครับพี่

อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่ รอพี่ๆท่านอื่นมาช่วยตอบ

19. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ลอกถึงเนื้อเหล็กงี้ พ่นมาสวยแน่ๆคับ งานเนียนกริ๊ป

20. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    งามจริงๆ ฝาใหม่ ของเรา ริ้วรอยเริ่มเยอะ มากๆ

21. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    แค่ฝาหน้าก็ต้องแจ้งแร้วคับพี่เอก ถ้าไม่ใช่รถสีดำอะ หัวปิงปองมันจะเล่นเอา *0*

22. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    รอชมครับ

23. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยแน่ๆ ตอนเสร็จ

24. รีบเอาฝาหน้ามาใส่ เดี๋ยวเป็นรอยนะ อิๆ

25. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    น้ำยาขัดฝาเคฟล่า YATT เห็นที่ร้านเเจกหมดไปยังครับ

26. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    รอชมตอนเสร็จคับ ^^

joice++jum

27. PSM"21

163
    9
    0
    แอบลุ้นให้สวยเช่นกันครับพี่ :D

ขอบคุณครับ:D

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับพี่ :D

รอลุ้นเช่นกันครับ ขอบคุณครับ:D
    อิ อิ เอารถไปใส่พอกลับถึงอู่สั่งให้เค้าถอดเก็บเลยครับพี่ กลัวเหมือนกัน :D
    น่าจะยังแจกอยู่เรื่อยๆน่ะคร้าบ ลองเช็กไปทางร้านอีกทีดีกว่าถ้าพี่สนใจ

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  28. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ฝาหน้าแบบเดียวกับผมเลยครับ วายแอทเหมือนกัน อิอิ
    ทำสีเหลืองเหมือนกันด้วย แต่ของผม 4 ประตูครับ

ขอแนะนำให้หาฉนวนมาติดใต้ฝากระโปรงด้วยนะครับ

เคฟล่าจะได้ไม่ต้องโดนความร้อนจากเครื่องเต็มๆ
    จะทำให้เก่าไวนะครับ เพราะงานที่นี่ผ้าแค่ชั้นเดียว

ปล. เรื่องฉนวนมีเพื่อนทำเคฟล่าแนะนำมาครับ
    ไม่ต้องทำตามก็ได้ครับ

29. PSM"21

163
    9
    0
    ขอบคุณครับ ที่อู่สีก็แนะนำให้หามาติด แต่ไม่รู้จาหาที่ไหนดี :confused: พี่ๆคนไหนมีความรู้เรื่องฉนวนแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณครับ

30. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0

คลองถมครับเพียบๆเลย เอาแบบที่มีกาวในตัวนะครับ ลอกติดได้เลย

หรือร้านประดับยนต์ทั่วไปน่าจะมีนะครับ

แบบที่เป็นเงิน บนฉนวนสีดำ ราคาไม่เกิน 300 ครับ

เดี๋ยวหารูปมาให้ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้