เปลี่ยนวาล์วปีกผีเสื้อแล้วยังไม่หาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย B-Man14, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Man14

B-Man14 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ B14 รุ่นตาเพชร ปี 2000 แบบว่ามีอาการเข้าเกียร์เดินหน้าแล้วเหยียบเบรคตอนปิดแอร์ รอบมันชอบตกเหลือประมาณ 500 rpm แต่ไม่ดับ ตอนนี้ต้องอาศัยเปิดแอร์ด้วยพอฉุดรอบขึ้นได้บ้าง แต่ยังไม่เนียน เลยลองไปหาวาล์วปีกผีเสื้อมาเปลี่ยน ก็ยังไม่หาย คิดไงก็คิดไม่ออก ตอนนี้สงสัยหม้อลมเบรค ผู้รู้แนะนำด้วยครับ

2. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    Idel Speed ครับอยู่ตรงแถวปีกผีเสื้อครับ เป็นลักษณธแท่งๆ ตูดมันมัปลั๊กสีแดงๆม่วงๆ
    นั่นแหละครับ ลองหาดูตามเชียงกงแต่เค้าไม่ค่อยแยกขาย ต้องพยายามหน่อยนะครับ
    ผมเคยอยู่อาการประมาณนี้ เค้าเรียกอีกอย่างว่าตัวชดเฉยรอบเดินเบาครับ น่าจะ๔กนะที่ผมเรียกเนี่ย
    ลองดูแล้วกันครับ

3. B-Man14

B-Man14 Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อมันทั้งชุดมาเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หายครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ที่ซื้อมา ของใหม่หรือเก่่า ลองล้างดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้