ถามเรื่องท่อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย sucka, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sucka

sucka New Member Member

14
    0
    0
    คืออยากทราบว่า b16+b20 เกียร์ธรรมดาต้องมีพักกลางไม๊ครับ คือตอนแรกเป็นเกียร์ออโตเดินท่อมีพักกลาง ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดานะครับ ขอบคุณครับ แล้วออโตกับธรรมดานี่วิ่งต่างกันเยอะไม๊ครับ ขอบคุณอีกทีครับ

2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าอยากให้เสียงเงียบก็ใส่พักกลางครับ
    ถ้าต้องการเสียงดังก็ถอดออกได้ครับ (แต่ถ้าพักกลางจำเป็นไหมรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ)

เรื่องความเร็วระหว่างออโต้กับธรรมดา ผมว่าทำดาน่าจะวิ่งดีกว่าพอควรเลยครับ

3. auaee

auaee New Member Member

7
    0
    0
    หลังจากสัมผัสมา ออโต้ รอรอบครับ ธรรมาดา มันกว่า ถ้า16แล้วผมว่าต้องเกียร์ธรรมาดาน่าจะดีกว่า
    (พักกลางใส่เถอะครับ ถ้าไม่ใส่เสียงดังเข้ารถ ออกท้ายอย่างเดียวดีกว่า เวลาเจอพี่ลูกเสื้อจะได้ไม่โดนไถ่ตังค์ด้วยนะ แถมถ้าไม่ใส่ขับใกล้หูอือ อย่าบอกใคร) ครับบบบ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับ
    ใส่เพื่อลดเสียงเรื่องอื่นหรือกำลังรถเท่าที่ผมลองกับรถผมเองนะ
    ผมว่าเหมือนเดิมใส่กับไม่ใส่ต่างกันที่เสียง

5. sucka

sucka New Member Member

14
    0
    0
    ขอบคุณครับ เกียร์เป็นเกียร์เต็ดด้วยนะครับ ไม่รู้ดีกว่าแบบเดิมๆมากน้อยแค่ไหน

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ไม่มีหม้อพักกลาเสียงอาจจะดังขึ้นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้