สอบถามเกี่ยวกับเสียงหอนเวลาขับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ilovehondafor Ek, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ilovehondafor Ek

ilovehondafor Ek Guest

0
    0
    0
    ผมเอาไปโหลดมาโดยการเลื่อนเบ้า พอขับมาเสียงดังมาก เหมือนเสียงยางหอน มันจะเกี่ยวกับที่ผมไปโหลดมาหรือป่าวครับ ใครรู้ตอบผมทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    แล้วเลื่อนเบ้า มันจะต่ำลงเยอะมั้ย ยากไปเลื่อนมั่ง

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เกี่ยวครับ เพราะตัวรถต่ำลงมา มุมล้อเปลี่ยนไป หน้ายางสัมผัสพื้นน้อยลง ยิ่งเลื่อนลงมามาก ก็มีผลต่อมุมล้อมาก ดีไม่ดียางกินด้านในเยอะ ต้องเปลี่ยนยางบ่อยๆ ด้วย

4. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    แล้วก่อนเลื่อนเบ้ามีเสียงหอนหรือป่าวครับ ? ลองยกรถดูแล้วหมุนล้อเร็วว่ามีเสียงจากตรงไหน ถ้ายกดูแล้วยังมีเสียงหอนอีก น่าจะเป็นลูกปืนล้อครับ อันนี้จากประสบการณ์นะครับที่เคยเป็น

ปล.ถ้าผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้