ใครรู้วิธีต่อชิพไลท์ต่อจาก RSM จอฟ้ามั่งครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย บุคคลทั่วๆๆๆๆไป, 30 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครรู้วิธีต่อชิพไลท์ต่อจาก RSM จอฟ้ามั่งครับ จะมาต่อเองครับ ขอบคุณครับ

1. BoyZ_Electronix

BoyZ_Electronix New Member Member

9
    11
    0
    จัดให้

ดูตามนี้เลยครับ สงสัยโทรมาถามได้ครับ

2. mac77

mac77 New Member Member

8
    0
    0
    ของผมใช้ rsm เป็น การว์ ครับ แล้วต่อไฟไปรอที่หลอดไฟขาหนึ่ง

3. babyck

babyck New Member Member

51
    0
    0
    แล้วมันจะช็อตมั้ยครับ

4. BoyZ_Electronix

BoyZ_Electronix New Member Member

9
    11
    0
    ป่านนี้คงต่อเสร็จไปแล้ว

จากในรูป ตัวrsm ก้อคือเป็น ground นะครับ ขณะที่ถึงรอบที่ตั้งค่าไว้ แต่ให้ผ่าน relay ก่อน
    ส่วนด้านหลอดจะต่อยังไงก้อได้ให้ผ่าน contact ของrelay
    ทำงานแน่นอนครับ:) :) :)

5. mac77

8
    0
    0
    ลืมบอกไปครับว่า ผมให้ led 5mm 1หลอด มากว่านี้ไม่แนะนำให้ต่อแบบผมครับ เพราะอาจจะทำให้ rsm ไหม้ได้

6. mac77

8
    0
    0
    ลืมบอกไปครับว่า ผมให้ led 5mm 1หลอด มากว่านี้ไม่แนะนำให้ต่อแบบผมครับ เพราะอาจจะทำให้ rsm ไหม้ได้

7. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    อิอิ

ผม ว่าอย่าไปยุ่งกับ ของแพงเลยคับ 5 5 5

ซื้อ วัดรอบแบบถูกๆๆมาใส่ แล้ว เอา ไฟ จาก วัดรอบมา ดี กว่า 5 5 5

RSM มานแพง 5 5 5

แซวเล่น นะ คับ

8. V_RADICAL

V_RADICAL New Member Member

5
    0
    0
    ผมทำมาแร้วคับ ใช้ได้เลยคับ สัญญาณที่ออกมามันเป็นลบครับ

9. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ขอบคุณครับ

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอดันกระทู้มาถามหน่อยนะครับว่าทำแบบนี้จะเป็นการเสียของมั้ยครับ (สายไฟของ RSM น่ะครับ) เช่นต้องตัดต่อสายมั้ย? หรือว่ายังไง?

เผื่ออนาคตถ้าถอดขายน่ะครับ กลัวราคาตก อิอิ:eek:

11. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไม่เสียของครับ เพราะมันมีสายรอไว้แล้ว เดี๋ยวจะ D.I.Y ขำๆให้ดูครับ (ในบอร์ด EK นะ)

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ติดตามครับๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้