พวกเรามาใช้สตรีมกันได้อย่างไร

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย obb_stream M7, 4 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    ผมเอง ขับ ES มานาน อยากได้รถที่ใหญ่ขึ้น ครอบครัวมากขึ้น

ประกอบกับเพื่อน กะลังจะขาย CRV รุ่น 2 แต่งแบบตัวนอก ก้อเลย

ขาย ES มาจับ CRV ใช้ได้ซัก 2 เดือน เริ่มรู้สึกว่า ไม่ใช่ เลยขายไป

เลยมามองสตรีมดู แล้วได้รถที่เป็นแรงบันดาลใจ จากพี่ตี๋ ที่เป็นมูเกนทั้งคัน

ตอนแรก ไม่คิดจะแต่งมาก แต่เมื่อได้ใช้แล้ว ก้อหยุดไม่อยู่มาถึงปัจจุบัน

เหมือนโดนต้องมนต์ เพื่อนๆ เป็นอย่างไร เล่าให้ฟังหน่อยครับ

2. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ก่อนหน้านี้ผมใช้ 3D แต่งครบ ขาดเรื่องเครื่อง ตัดสินใจระหว่างเปลี่ยนเครื่องกับเปลี่ยนรถ
    สรุป ผมเลือกที่จะเปลี่ยนรถ ต้องมนต์กับ Stream คันที่ลงหนังสือ 3 คัน เป็นของคนที่เราทราบกันดี
    รถคุณอู๊ด,รถปอ,รถพี่ตี่ และมาเห็นตาเหลี่ยมใส่ล้อ dc5 คันเดียวกันกับที่โปรอ๊อบเห็น
    หารถตาเหลี่ยมสีขาวอยู่นาน หาไม่ได้ เลยมาจบที่ตากลมคันปัจจุบันครับ

3. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    ผมก็มาจาก ES แต่ม่ายล่ายอยู่ในคลับ แอบดูอยู่ข้างนอก แต่ก้อแต่งไปพอประมาณ แต่คงไม่สุดอย่างคุณอ๊อป เพราะนั่นคำว่าสุดยังน้อยไป ก่อนมาใช้ Stream มองหารถครอบครัวอันเนื่องมากจากภรรยาคลอดลูกคนแรก ทำให้ค่อยค่อยเริ่มหา หามาเป็นปี หลายยี่ห้อมาก ไม่ว่าจะเป็น Stream, Space Wagon, Wish, Fortuner แต่ลองขับดูแทบทุกคัน มันรู้สึกว่าเวลาขับไม่คันไหนเลยที่เรารู้สึกว่าภูมใจที่ได้ใช้ Honda และประกอบกับในชีวิตตั้งแต่ขับรถเป็น ก็ได้แต่กลิ่นไอของ Honda มาตลอด จนกระทั่งมาเจอเจ้าสาวตากลมสีฟ้านี่แหละ หลงรักมันเลย นั่งทับมันทุกวัน จริงจริงแล้วไม่ได้อยากจะแต่งรถเลย จริงจริงน่ะ เชื่อไหม รถยังไม่ซื้อได้เลย แต่ซื้อล้อมารอก่อน ชุด mudulo รอบคันมาดูก่อน อย่าไปบอกใครน่ะ อายเค้าครับ สุดท้ายขอบอกได้คำว่าว่า "ชอบมาก" คงใช้ไปอีกนานครับ

4. panya852

946
    15
    0
    เห็นรถจริง สวยงามมากครับคุณติ

5. Chalala

Chalala New Member Member

245
    1
    0
    ผมเริ่มจา 3D ตุ๊กแกครบๆขาดแต่ซันรูฟมาต่อด้วยDc2 spoon อันนี้มีซันรูฟ อิอิอิ แต่สุดท้ายมีความจำเป็นเปลี่ยนเป็นรถ 7ที่นั่ง แรกๆก้อคิดนะมันคือรถตู้ดีๆนี่เอง ทำไปทำมาติดใจสตรีมแล้วครับ

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    อันดับแรกเลย I love honda

ก่อนนี้แต่งคูเป้ วาง B20 แต่ไปไม่ถึงดวงดาว มิดคืนซากไปเลย..
    แล้วก็เล็งคันใหม่ที่เหมาะกับครอบครัวและแต่งได้นิดหน่อย ตอนแรกตั้งใจจะหาสตรีมตัวนอก แต่ตอนนั้นไม่มีเลย แล้วก็รีบใช้รถด้วย เลยได้ตาเหลี่ยมตัวนี้มา

กะว่าจะแต่งนิดหน่อย แต่ในที่สุด.....

7. panya852

946
    15
    0
    ต้องมนต์ของสตรีมเข้าไป หุหุ :D

8. Project Mu

Project Mu New Member Member

94
    1
    0
    ผมเอง Honda มาตลอดเหมือนกัน
    เริ่มด้วย accordตาเพชร ตามด้วย accord ท้าย3เหลี่ยม +3D b16A จากนัน้ ESRX ตามด้วยjazz จบด้วย stream

9. Non_Rayong

Non_Rayong New Member Member

46
    1
    0
    ผมก็ honda ตลอดครับ civic eg - civic eg b16a - jazz -พอดีมีลูก เลยต้องหารถใหญ่ มองระหว่างwish และstream พอดีมาเจอคันนี้ ราคาไม่แรง ครับ ว่าจาใช้เดิม เหมือน กัน แต่พอมาเข้าคลับเท่านั้น แหละ ............คิดเอา เอง 55

10. A_Stream1409

A_Stream1409 New Member Member

24
    1
    0
    ผมก็สาวกHondaเหมือนกันครับ เริ่มจากตอนวัยรุ่น ซีวิคเตารีด+B16A (แรงโคดๆ)=>Tiger4WD/5L(โคดอืดแต่ดะแหรกน้ำมันฉิบ)=>Accordงูเห่า(วิ่งดีแต่ประหยัด)=> อยากหารถ7ที่นั่งเอาไว้เดินทางไกล ชั่งใจอยู่ระหว่างWish/Fortuner/Zafira/Innova/Stream, พอหลวมตัวเข้ามาดูในคลับ(ตั้งแต่สมัยPantown)นี้แหละครับ เลยมาจบที่Stream, ว่าจะไม่แต่งมากอยู่แล้วสุดท้ายก็เหมือนเพื่อนๆ 555

11. Earthman

Earthman New Member Member

40
    0
    0
    สาวกhonda อีกคนครับ คันแรก civic eg9 แต่งเป็นตัวนอก... แฟนใช้แจ็ส แต่งทั้ง 2 คัน พอใช้แจ็สไปซัก 4 ปีเริ่มงานเข้าแล้วครับ เกียร์น่าจะพังแต่ยังขับได้เลยคุยกับแฟนว่าขายหรือซ่อมดี พอดีเจอสตีมสีขาวที่จ.พิษณุโลก เลยบอกแฟนว่าสวยดี แฟนก็ชอบ เลยขายแจ็สมาใช้สตีมครับ....

12. cj_fit

cj_fit New Member Member

21
    1
    0
    ของผมไม่เคยชอบhondaเลยเมื่อก่อนบ้าแต่nissanพอได้ลองมาใช้jazzติดครับ ติดhondaเลยงานนนี้ พอใช้ไปได้ระยะก้อเริ่มอยากได้รถที่มันใหญ่ขึ้น พอดีมีคนเอาstreamมาฝากขายที่เต็นส์แหมมันช่างเหมาะเจาะเหมือนเป็นเนื้อคู่แต่งมาบ้างแล้วด้วยกะว่าคงใช้ยาวครับ

13. komstream

komstream New Member Member

52
    1
    0
    คันแรก mazda 323 ตาเหลี่ยมเครื่องเทอโบร์ ได้มรดกจากพี่ชาย
    คันที่สอง Ford Festiva รถกระทัดรัดสามประตู ชอบมากฮะ
    คันที่สาม Mitsu e-car มรดกจากพี่ชายอีกรอบ
    คันที่สี่ Toyota tiger D4D prerunner สำหรับไปทำงานแต่มีจุดประสงค์รองคือ ไปเที่ยวตจว.
    หลังจากแต่งงาน มีลูกแฝด ก็เลยมองหารถครอบครัวดีๆ สวยๆ ซักคัน ก็มาต้องมนต์น้องสายธาร (stream) นี้นี่เอง

14. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    บ้านผมก็Hondaทั้งบ้านเหมือนกันคับ

แรกสุด ตอนขับรถเป็นเมื่อก่อนใช้ EGภประตูเดิมๆๆๆสนิทเปลี่ยนเครื่องเป็น ZC VTEC auto มาแค่นั้น จากนั้นก็ได้ขายไป แล้วหันไปคบกับ EK ด้วยความที่ว่าเป็นรถที่ใหม่ขึ้นมาและราคาพอรับได้ แล้วก็เอามาแต่งนิดๆๆหน่อยๆๆ และถึงได้มาอยู่ EK GROUP จากท่แรกแนวTYPE-Rหลังจากนั้นรู้ว่ายังไงก็ไม่สุดเพราะงบไม่มีก็เริม่หันมาคบกับแนว SIR จากนั้นแฟนผมซื้อแจ๊สมาใช้ก็เลยหันมาแต่งแจ๊สให้เป็นFit แรกเริ่มก็ MUGENตามระเบียบ จากนั้นก็เปลี่ยมาเป็นWALD สดท้ายทุกวันนี้มาจบด้วย J's RACING พอผมได้ซื้อแจ๊สมาแต่งเป็นFit ของตัวเองก็ได้จัดการแปลงให้เป็น Fit SPOON ทั้งคันแล้วก็ขับมาจนถึงทุวันนี้

ส่วนสตรีมนั้นจิงๆที่บ้านอยากได้รถที่ราไม่แพงมากแล้วก็ขอให้เป้น 7ที่นั่ง และด้วยความว่าชอบ โลโก้ H เป็นการส่วนตัวกเลยหันมามองสตรีมเป็นหลัก ก็เลยขายACCORDฟท้ายก้อนเดียวของแม่ทิ้ง และไปซื้อเจ้าโลมาสีฟ้า มา ขับแทน แล้วก็เป็นรถของแม่ ด้วย แด้วยความว่าชอบแต่งรถ จิงเอามาแปลงเป็นตัวนอก แล้วก็งบหมดจิงได้แค่นั้น555 จบคับอิอิ

15. ntkoong

ntkoong New Member Member

50
    1
    0
    ตอนแรกจะเอาวิช แต่สู้ราคาไม่ไหว บังเอิญไปพบคุณบุญส่ง(คันนี้แหละ) สี(ภรรยา)ถูกใจคุยไปคุยมา(ภรรยาคุยผมไปเข้าห้องน้ำกลับออกมา)สีบอกว่าจบแล้ว หกสิบห้าจากเจ็ดสิบ เราก้องง เอ๊ะเธอไม่ให้เราดูอะไรเลย ตกลงบอกมัดจำเฉยเลย แต่ว่าชอบมากนะเนี่ยคันนี้

obb_stream M7 ถูกใจสิ่งนี้
  16. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    เราซื้อเจ้าโลมา พร้อมๆ กันเราจำได้ ดีใจที่เจอเพื่อนอย่างนายเต่า

17. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    คุณเต่า สปริงที่เอาไป ใส่ยังครับ ลงรูปให้ดูด้วยดิ อยากเห็นอยากเห็น

ปล.ร้านกาแฟที่พัทยาชื่อไรครับ ผมไปบ่อยครับ จะได้แวะไปอุดหนุน ผมก้อคนเมืองชลเหมือนกัน แต่เรียนถึงแค่อนุบาล ผมเด็กศุทธรัตน์ครับ

18. ntkoong

ntkoong New Member Member

50
    1
    0
    ผมก้อเรียนศุทธรัตน์ครับเรียนกับครูแดง ครูเพ็ญจิตต์ในซอยนพรัตน์ ส่วนร้านกาแฟเป็นคีออสเล็กเล็กในห้างบิ๊กซีพัทยาใต้ครับ ส่วนรูปขอติดไว้ก่อนนะครับแต่บอกคุณติเลยว่าชอบมาก เตี้ย นิ่ม สวย (อิ อิ ชมรถตัวเองหน่อย)

19. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เด๋วมาเล่าให้ฟังครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้