อย่ารีบเซ็นเอกสารประกัน หากเกิดอุบัติเหตุ

การสนทนาใน 'DNA Racing Club' เริ่มโดย oat_dna, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    > > > เพื่อนที่อยู่บริษัท ทิพยประกันภัย เป็นคน Forward มาให้ น่าจะเชื่อถือได้
    > > >
    > > > หากไปขับรถชนใครเข้า อย่ารีบไปเซ็นเอกสารของบริษัทประกัน
    > > > ถ้าสมมติว่าคุณขับรถแล้วเกิดอุบัติเหตุทำให้บุคคลภายนอก บาดเจ็บหรือเสียชีวิต
    > > > สิ่งที่คุณควรจำไว้ก็คือ ' ประกันภัยมีหน้าที่ต้องจ่าย ' แต่...สิ่งที่พบเห็น
    > > บ่อยๆบนโรงพักก็คือ
    > > > พนักงานของบริษัทประกันภัยจะเอาเอกสารมาให้คนขับรถเซ็นแล้วพูดกำชับว่า
    > > > 'คุณไม่ผิดใช่ไหมๆ ถ้าคุณไม่ผิด คุณต้องเซ็นนะ ' หารู้ไม่ว่าเอกสารที่เอามา
    > > ให้เซ็นเป็นเอกสารที่
    > > > สละสิทธิที่ทำให้บริษัทประกันภัยไม่ต้องจ่าย หมายความว่า
    > > > หากมีการฟ้องร้อง คุณต้องจ่าย ค่าเสียหายเองเต็มจำนวน
    > > >
    > > > ผมเพิ่งไปโรงพัก เจอคดีที่คนขับรถชนคนตาย รู้เท่าไม่ถึงการณ์เซ็นเอกสารดัง
    > > กล่าวไป
    > > > เจ้าหน้าที่ตำรวจอธิบายให้คนขับรถฟังภายหลังว่า เอกสารที่เซ็นกับบริษัทประกัน
    > > ไปน่ะ
    > > > โดนเค้าหลอกให้เซ็นรู้หรือเปล่า ผู้ต้องหาถึงกับจะไปกระโดดต่อยพนักงานของ
    > > บริษัทประกัน
    > > > ดีที่ตำรวจห้ามไว้ทัน แต่ที่น่าเจ็บใจแทน ก็คือ พนักงานบริษัทประกันหยิบ
    > > โทรศัพท์โทรขึ้นมา
    > > > แล้วพูดว่า ' ผมเอาเอกสารให้ลูกค้าเซ็นแล้วนะอย่าลืมส่วนแบ่ง ...% ' ( ผมจำ
    > > ตัวเลขไม่ได้)
    > > > ดังนั้น หากไปขับรถชนใครเข้าก็อย่ารีบไปเซ็นเอกสารของบริษัทประกันนะ
    > > > ตรวจดูให้ดีซะก่อนนะ

2. ae100

ae100 New Member Member

1,495
    3
    0
    น่ากลัวจัง

3. tu_dna09

tu_dna09 New Member Member

711
    2
    0
    เลววะ สาดดด

4. num_dna_01

num_dna_01 New Member Moderator

526
    4
    0
    เล่าให้ฟังด้วยขี้เกียจอ่าน

5. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    ไมได้อ่านเลยว่ะยาว

6. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    เป็นประโยชน์จิง อ่านกันดิ

เด่วจะโดนหลอก เหมือน ที่ป่มพาโรสไปทำประกันอ่ะ

ขนาดเพื่อนกันแมร่งยังทำกันได้ เลวสัดๆ

คิดแล้วแค้นนนนนนนนนนนนนนนน เหี้ยจิงๆ

7. tu_dna09

711
    2
    0
    ไม่น่าทำกันได้อย่างนี้เลยนะครับ

รู้สึกไม่ดีจริงๆครับ

แย่มากๆเลยครับ

พ่อแม่ไม่สั่งสอนมั้งครับ

สอนแล้วไม่จำด้วยครับ

คงไม่มีใครคบคับ

ไม่มีใครรักครับ

สรุป....

แม่งเป็นสัตว์

เหี้ย จริงๆครับ

8. ae100

1,495
    3
    0
    เหงด้วยคับ................คุนตู่

9. oat_dna

2,715
    8
    38
    ถ้าไม่ใช่ เพื่อน ที่รู้จักกันมานานนะ

แมร่งคงโดนกระทืบไปนานแหละ

ยิ่งคิดยิ่งแค้นนนนนนนนนนนน

แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดด

10. tu_dna09

711
    2
    0
    เหี้ย กับ เหี้ย คบ กันไม่ลำบาก

อุดมการณ์ไม่ยุ่งยาก

เหี้ยกันตามอรรถภาพ

11. oat_dna

2,715
    8
    38
    ว้าววววววววววววว

พี่โจ้อี้ มาเอง................อิอิ

12. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    พอดี รถไม่มีประกันอ่ะ ก้เลยไม่ต้องอ่าน

13. oat_dna

2,715
    8
    38
    เอออออออออ........!!!!!

รถ เราก้อไม่มีนี่หว่า

14. TK RACING

1,163
    8
    0
    อิอิ

15. ae100

1,495
    3
    0
    เออ.........ดี

16. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    น่ากลัวจริงๆ จะทำประกันก็ต้องดูดีๆ ก่อนนะคะ =__="

แต่รถหนูไม่มีประกันอ่ะดิ 555+

17. ae100

1,495
    3
    0
    ถ้าจะทำประกัน ต้องปรึกษาไอ้ด๋อยนะ

18. oat_dna

2,715
    8
    38
    ปรึกษาป๋มทำมั้ย ป่มก้อโดนโกงมาเหมือนกัน

19. ae100

1,495
    3
    0
    555555555555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้