โช๊ค หน้า-หลังเดิมๆจอง nv van เท่ากับ B13 ทุกอย่างเลยหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    มันมีแตกต่างกันตรงไหนหรือเปล่าครับ จะหาเก่าญี่ปุนมาใช้ครับ ตอนนี้อยากได้ความสูงแบบเดิมๆไม่โหลดเลยครับหรือว่าโช๊คหลังจะเล่นขอใหม่ดี ข่วยแนะนำทั้งโข๊คและสปริงหลังให้ด้วยครับ
    อยากได้แบบที่ไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับ มาถึงจัดยัดอย่างเดียว
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2009
  2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    คู่หน้าได้ครับ คู่หลัง บ่ได้ ไม่เหมือนกัน

3. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    เซียนมาตอบเองเลยคับ :D :D

4. Pay_B13

Pay_B13 New Member Member

29
    1
    0
    เอาแบบเดิมๆ นะครับ

เฉพาะคู่หน้า ที่เหมือนกัน
    1. สปริง NV จะยาวกว่า B13 หน่อยนึง 1
    สปริง NV เส้นจะใหญ่กว่า B13 0.5 มม. เห็นจะได้ ใส่กันได้ แต่ความสูง เตี้ย จะต่างกัน ที่ 1 นิ้ว ทุกๆ 0.5 มม. หรือ 1 ข้อ โดยประมาณ
    1. โช้ค NV แกนจะใหญ่กว่า B13
    1. โช้ค NV กับ B13 โครงสร้าง รูปร่างเหมือนกัน จานรองสปริง ตำแหน่งเดียวกัน ต่างกันที่แกน
    เรียกว่า เหมือนกันนั่นแหละครับ ต่างกันที่สปริง ผิดถูกขออภัย ตอนนี้ใส่โช้คหน้า NV อยู่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2009
  5. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล:D:D:D

6. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เอาโช้คหน้าของ B14 มาใส่ก็ได้นะครับ ตำแหน่งยึดเหมือนของ nv

ืืnv เป็นรถที่ด้านหน้าเป็นเก๋ง หลังเป็นกระบะ น่ะครับ โช้คหลังมันเลยใส่กับชาวบ้านเค้าไม่ได้

7. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    แล้วสปริงหลังละครับใช้ของอะไรได้บ้าง แต่เห็นคุณเบิ้มแนะนำ สปริงหลังเซฟิโร แต่ไม่รู้ว่าตัวไหน A31 A32 A33 และใช้โช๊คหลังของ KYB หรือของแท้ศูนย์ดีครับ

8. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    ของผมโช๊คหลังก็เปลี่ยนเมื่อต้นปีที่แล้ว ช่างถอดออกมา เขียนยี้ห้อ นิสสัน แล้วก็มีตรา คายาบ้า ครับ คาดว่าคายาบ้าน่าจะผลิตให้ครับ เลยเปลี่ยนเป็น คายาบ้าแก๊ส กระบอกดำธรรมดาไป ส่วนราคาจำไม่ได้แล้วครับ

9. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    โช้คหลังก็มีของ kyb กับ กาเบรียลครับ ถ้าชอบนุ่มๆก็ kyb กระบอกดำ แต่ถ้าใส่สปริงโหลดก็น่าจะเป็นแก๊ซกึ่งน้ำมัน

ส่วนโช้คติดรถก็ kyb นั่นแหละครับผลิตให้แต่เป็น siam kayaba ครับไม่ใช่ import จากญี่ปุ่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้