ถอนหมั้นดีมั๊ยครับ ชักเสียวววว.............(Happy Ending แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย bird_backup, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_backup

bird_backup New Member Member

39
    0
    0
    อ่านไปอ่านมาเจอแต่คำว่า รักต้องซ่อม........รถรุ่นนี้ซื้อมาซ่อมจริงๆหรือครับ เพราะคันนี้ซื้อให้ภรรยาใช้และผมก็เชียร์แบบเน้นสวยมาก่อน.............................แต่พออ่านมาสามวัน ดูแล้วถ้าต้องซ่อมกันทุกเดือน ผมคงต้องคิดหนักเลยครับ

อยากทราบว่าที่มันต้องซ่อมกันบ่อยๆนี่มันจะมีอาการอะไรบ้างครับ ยังมีเวลาอีกสามสี่วัน ช่วยให้ข้อมูลเพื่อตัดสินใจด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.................:eek::eek::eek::eek::eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2009
  2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ถึงขนาดจะถอนหมั้นเลยหรอครับ
    คือ รถที่คุณตัดสินใจซื้อเป็นรถมือสอง อายุ 13 ขวบแล้วยังสวยอยู่ ถึงแม้ไม่สดไม่ซิง เรื่องซ่อมก็ต้องมีกันบ้าง แต่ไม่มากหรอก ถ้าคุณซ่อมตรงจุดและถูกต้อง ที่โดนกันส่วนใหญ่ผมว่า ช่างมั่ว ซ่อมไปเรื่อย หาอาการแน่นอนไม่ได้ และ ข้อดีที่ผมชอบนะ ความชอบส่วนตัวเลยนะ
    1.สวย รูปร่าง ใช้ได้เลย ยังไม่ล้าสมัย
    2.รถแข็งมาก (พิสูจน์แล้ว)
    3.เป็นรถที่ 13 ปีแต่ยังแน่นอยู่ (เพราะประกอบนอก)
    4.อุปกรณ์อำนวยความสะดวกไม่ล้าสมัยเลย
    5.คนใช้น้อยใครๆก็มอง (อะไหล่หาไม่ยาก)
    6.ช่วงล่างโอเคเลยนะ สำหรับ รถราคานี้
    ก็ลองคิดดูก็ได้ครับเป็นความชอบส่วนบุคคล ทางที่ดีลองขับก่อนซื้อเปรียบเทียบความคุ้มค่า ราคา ใจ แล้วก็เรื่องซ่อมยังไงก็ต้องมีครับ เพราะมันคือมือสอง ยินดีต้อนรับ ล่วงหน้าเลยนะครับ ผมว่าคุณตัดสินใจซื้อแน่ๆ เป็นความรู้สึกครับ :D:D:D

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รถอะไรก็ต้องซ่อมทั้งนั้นครับ

ป้ายแดงบางทียังต้องซ่อม

ถ้าซ่อมตรงจุด ใช้กันยาวๆละครับ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    รถมือสองซื้อมาใช้ยังไงก็ต้องซ่อม..ต้องทำ..วิ่งใช้ไปก่อน..เค้ามีอะไรจับอาการเข้ามาถาม..มันไม่ยากหรอกครับรุ่นนี้..เรื่องซ่อมน่ะ..ที่หายากอ่ะคิ้วตรงประตูหลัง..ใครมีบ้างอ่ะ..อยากได้แล้วอ่ะ..ช่วงหลังเริ่มมีโปรเจคกับ R 11 :D:D:D

5. bird_backup

39
    0
    0
    มันมีคู่แข่งครับ ตอนนี้ มีท้ายโด่ง กับตาเพชร มาเปรียบ.....ผบทบ ก็ชักแกว่ง แต่ผมก็ลองขับมาแล้ว เครื่องจะอืดๆหน่อย คิ๊กดาวน์ตื้อๆหน่อยแบบรอรอบ ปลายยังไหลได้ แอร์เย็นดี เพลาหน้าไม่มีเสียงตอนเลี้ยวสุด กระจกไฟฟ้า ทำงานทุกบาน แต่ช่วงล่างหลัง ยังมีกุกกั่ก วิ่งทางขรุขระ ...

คือสงสัยว่าอาการเสียที่พบบ่อยมันมีอะไรบ้างครับ ว่ากันเป็นหมวดหมู่เช่น

เครื่องยนต์
    ช่วงล่าง
    ระบบบังคับเลี้ยว
    ระบบแอร์
    ระบบไฟฟ้า
    ชิ้นส่วนภายนอก
    ชิ้นส่วนภายใน
    ระบบเบรค

อะไรที่มันเปราะบางเสียง่ายซ่อมยากบ้างครับ..............:confused:

ข้อดีของรุ่นนี้คันนี้ผมโอเครอส่งตัวแล้วครับ แต่อ่านๆไป ก็ป๊อดครับ เลยเป็นเจ๊กตื่นไฟซะหน่อย....ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ รอฟังเพิ่มเติมเจิมกระหม่อม................:sad:

6. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    เรื่องซ่อมผมคิดว่ายังไงก็ต้องมีบ้างไม่มากก็น้อย
    เหมือนอย่างที่พี่ๆข้างบนบอก หากซ่อมตรงจุด
    คุณใช้ได้อีกยาวเรยไม่มีเกเรแน่นอน อย่างผม
    ตอนซื้อพรีมีร่ามาใหม่ๆ ก้อมีซ่อมบ้าง ช่างแก้ไม่ตรงจุด
    ทำยังไงก็ไม่หาย ขนาดแค่ปีกนกบนตัวเดียว ช่างยังไม่รู้เรย
    ไปโทดโชคบ้าง เพาขับบ้าง ลูกหมากงี้ ไอ้ผมก็ไม่รู้เรื่อง
    เออ ออ ไปกับเค้า ทำไปทำมาจนเซ็งเสียงแอ๊ดๆกุ๊กกิ๊กก็ไม่หาย
    ผลสุดท้ายตัดใจเอาเข้าศูนย์ แม้จะแก้หาย แต่ก็โดนไปเยอะ
    ผมดันบอกเขาว่าอะไรเสียอะไรเสื่อมเปลี่ยนได้เรย เท่านั้นแหละ
    บิลมาทีเกือบแสน แต่ก็เต็มใจจ่าย พอได้ขับได้ใช้มันไป
    ก็ชอบ จนกระทั่งมีเหตุให้ต้องขายไป จนทุกวันนี้ผมก็ยังกลับ
    มาใช้พรีมีร่าอีก และก็ได้มารู้จักคลับนี้ ทำให้ผมได้ข้อมูล
    และร้านอะหลั่ยต่างๆ จึงทำให้ผมทราบว่า อะหลั่ยมันไม่ได้แพง
    อย่างที่คิด ถ้าเรารู้แหล่งและขยันหาหน่อย ทุกวันนี้ผมก็ใช้รถคันนี้
    อย่างสบายใจครับ ขับมันขับสนุก เกาะถนนดี ในราคาที่คุ้มค่ามากกับ
    ตอนนี้ หากคุณชอบและสนใจจริงๆอย่าพึ่งท้อครับ แล้วคุณจะติดใจ
    เหมือนกับอีกหลายๆท่านในนี้ก็ได้ครับ

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    เอาใจเป็นกลางเลยน่ะ
    ท้ายโด่ง..ราคาราคาไม่ค่อยลง..ในกลุ่มที่เลือกไว้ทั้ง 3 รุ่น..ตอนนี้คงราคาสูงที่สุดในกลุ่ม
    โตโยต้า..ยังไง..ก็..โตโยต้า..เทคโนโลยี่ง่ายๆแต่ทน..อะหลั่ยบาน..

ตาเพชร..ฮอนด้า..สวย..แต่บังเอิญโมเดลนี้เก่าที่สุดในกลุ่มที่เลือกแล้วล่ะ..แสนกลางๆ..นับอายุรวมได้ 16 ปี..อายุขนาดนี้ถ้าไม่รักกันจริงนี่ดูแลกันเหนื่อย..

Presea R11 นิสสัน..ถ้าราคานั้นต้องถือว่าเต็นท์ขายได้ราคา..รถอาจจะสวยจริงล่ะ..

เรื่องความชอบคงแนะนำกันไม่ได้ล่ะ..แต่ถ้าเรื่องซ่อม..พอพัดพอเหวี่ยงกันทั้งสามรุ่น..ฮอนด้าจะลำบากหน่อย..แต่ไม่เยอะ..สูสีทั้งสามรุ่น..ข้อด้อยของนิสสันอยู่ที่ระบบไฟ..คือออกแบบมาดีเกิน..ซับซ้อนไปนิด..ช่างบ้านเราทำไม่ได้..ก็แปลงเอา..บางทีปัญหาเล็กๆน้อยๆมันลามไปตลอด..

อย่าไปกลัวมันครับ..ยังไม่ทันใช้เลย..คิดเรื่องซ่อมซะล่ะ..

แต่ถ้าคิดเรื่องขายต่อนี่..ท้ายโด่งเลย..ยังไงไม่มีเจ็บตัว..ส่วนตาเพชร..อีก 2 ปี ขายกลับจะเหลือถึงแสนรึเปล่า..ไม่รู้..R 11 ราคาซื้อขายตอนนี้อยู่ แสนกลางๆ..ศักยภาพตัวรถราคามันไม่ลงไปกว่านั้นแล้วล่ะ..แต่รถมันขายยากจริง..ซื้อมาใช้ยาวๆล่ะก็คุ้ม..รักและภักดีเจ้าของขนาด..จะขายก็ตัดใจทำใจไม่ได้..ตกกันเห็นๆ..:D:D:D

บ่นมายืดยาว..ซื้อๆไปเถิด..เดินไปข้างหน้าก่อน..ติดแล้วค่อยแก้..

เครื่องยนต์ บังเอิญบล็อคนี้เป็นที่นิยม อะหลั่ยตระกูล SR เยอะมาก
    ช่วงล่างใช้ร่วมกับ B14 รถมีวิ่งให้เกลี่อนเมือง..
    ระบบบังคับเลี้ยว..ก็ไม่เคยเห็นว่าหาไม่ได้ซักที

อันนี้น่าคิด..ไม่ไปยุ่ง..ไม่ไปแปลงนั่น..แปลงนี่..ของเดิมๆมันนี้ไม่เห็นเป็นอะไร..ปัญหาที่เจอคือกล่องคอนโทรลแอร์เสีย..แต่ช่างแนะนำให้แปลงระบบแอร์..ให้ใช้งานได้กับกล่องที่เสีย..ราคาค่าซ่อมไม่เกิน 500 ..แต่รู้ม่ะปัญหาที่ตามมา..เหนื่อย..:cry:..ตัดใจกล่องเสียให้เปลี่ยนกล่องมันก็จบแล้วล่ะ..
    ภายนอก ภายใน R11 เท่าที่ทราบ..เค้าไม่มีปัญหาเรื่องนั้น..อาจจะรู้สึกว่าหาซื้อยากหน่อย..แต่ก็หาได้อยู่น่ะ..บางชิ้นเท่านั้นเองที่หายากจริงๆ
    ระบบเบรค..ถ้าใช้งานปกติ..ไม่ลงเครื่อง..ไม่เพิ่มม้า..เค้าก็เอาของเค้าอยู่น่ะ..
    เบรคจะมีปัญหาก็ต่อเมื่อดัดแปลงเครื่องยนต์..เข้าทำนองรถยังไม่ค่อยจะวิ่ง..คิดเรื่องเบรคแล้วเหรอ..

R 11 ระวังเรื่องยางขอบกระจก..ดูแลรักษากันดีๆก็ใช้ได้ยาวๆล่ะ

ว่าแต่ข้อดีมันคืออะไรครับ...ขอถามกลับหน่อยดีกว่า

8. pOR...

836
    2
    0
    พี่หม่อมเล่นซะละเอียดยิบเลยนะพี่ คิดคำตอบไม่ทันเลย ซื้อเถอะครับ แล้วจะติดจาย ผมรักมันไปแล้วนะไอ้ r11 เนี่ย :D:D:D

9. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ถ้ายังจำกันได้ ผมเป็นหมอนะครับ เงินเดือนไม่กระจอก แต่ผมซื้อ presea มาขับ เพราะ ในนิยามของผม my presea = my pride ซื้อเอง ผ่อนเอง ซ่อมเอง แล้วก็รักเค้าเองแหละ

ที่จริงผมซ่อมมาตั้งหลายส่วนนะครับ (แต่ไม่เคยไปมีตติ้งเลย อยุ่เวร รพ อ่ะ เศร้า...)

ติดแก็สแล้ว
    ทำช่วงล่างใหม่หมด (หมื่นกว่าบาท.....) เพราะยางที่ใช้ทำบุชและลูกหมาก ยางหุ้มเพลาหุ้มแร็ค ทุกชิ้น 10 ปี ผมถือว่าหมดอายุแล้ว เปลี่ยนไปซะอย่าเสียดาย รักกันก็ถนอมกันหน่อย
    เปลี่ยนไดชาร์ตแล้ว เพราะตัวเก่ามันตายซะแล้วอ่ะ ไฟไม่เข้าแบตฯเลย
    ท่อยางต่างๆ ในห้องเครื่องเปลี่ยนมาเกือบหมด จะรอจนรั่วก็ไม่ไหวอ่ะ แค่ยางมันแข็งๆแตกๆ ก็เปลี่ยนเถอะ
    วาลว์น้ำ (ของเก่าเสีย แต่เครื่องไม่ heat โชคดีสุดๆ)
    เปลี่ยนยางไปอีก 2 เส้น แต่อันนี้เกิดจากความซวยดันขับไปเหยียบปากตายล้อระเบิดเลย
    โคมไฟหน้าคู่นึง เพราะของเก่าเหลืองจัดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    (จะเห็นว่ามีแต่อวัยวะสำคัญๆ พวกของตกแต่งไม่มีตังค์จะเปลี่ยนอ่ะ)

หมดไปกะค่าซ่อมอย่างเดียวเนี่ย เกือบ 40000 แล้วอ่ะ ขับมาปีกับ 3 เดือน
    ผมว่าคุ้มนะครับ เพราะ R-11 ของผม พาผมไปทุกที่ หลับบนรถคันนี้แล้วอุ่นใจ ขึ้นเขา ลง3จังหวัดชายแดนใต้ ไปงานแต่งงานเพื่อน พาแม่ไปเที่ยว พาแฟนไปสนามบิน พาสาวๆอีกมากมายไปไหนต่อไหนมานับไม่ถ้วน ไปผับก็ยังต้องมาแอบโทรศัพท์ในรถคันนี้เวลาแฟนโทรมา(แล้วบอกว่าหลับแล้ว)

ถ้าต้องจ่ายเงิน 180000+ค่าซ่อม แล้วขับ R-11 กับจ่าย 500000 แล้วขับ vios-j ให้ผมตัดสินใจอีก 10 ครั้ง ผมก็ยังเลือก presea ครับ

แต่ถ้ามีซัก 3 ล้าน เลือก BMW series 3 ละกัน รับรองเนี๊ยบ...... แต่ถ้ามีไม่ถึงก็ presea เถอะ แล้วคุณจะรักเค้าเหมือนผมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
  10. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เห็นด้วยตามน้าหม่อมคร๊าบบบๆ :sad::sad::sad:

11. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ถ้าถามสมาชิกคลับ..ยังไงก็เชียร์ Primera กับ Presea ไม่ว่าจะ R10 รึ R11....
    ถ้าถามว่ารถเก่าต้องซ่อมเยอะมั๊ย...ยังไงก็ต้องซ่อม..เพราะอะไหล่มันหมดสภาพซึ่งเป็นเรื่องปกติ...
    แต่ไม่ใช่ว่าป้ายแดง..หรือยี่ห้ออื่นจะไม่ได้ซ่อม...ป้ายแดงก็ยังต้องบำรุงรักษาตามระยะ...
    ถามว่าอะไหล่หายากมั๊ย..ตอนแรกคิดว่ายาก..แต่พอเข้ามาเป็นสมาชิก P&P Club...
    ตังค์จะซื้ออะไหล่หายากกว่าหาอะไหล่ซะอีก...
    ถ้าถามว่ารถรุ่นนี้ดีมั๊ย..ตอบว่า "ดี" แต่ถามว่าตรงไหนด้อย..ตอบ "ไม่รู้"
    ผมยังคิดเลยว่า..ถ้ามีตังค์ก็อยากจะหา R11 อีกซักคันมาจอดเทียบ P11 ที่ซื้อมาก่อนหน้า...
    แล้วเปลี่ยนใช้สลับวันให้มันสะใจไปเลย...
    ผมซื้อ P11 เพราะผมชอบมาตั้งแต่เมื่อ 10 ปีที่แล้ว...ตอนนั้นนำเข้ามาราคา 720,000 บาท
    ไม่มีปัญญาซื้อเพราะพึ่งทำงาน..เงินเดือนแค่ 8 พัน...ได้แต่คิดว่า "ฉันอยากขับรถรุ่นนี้จัง..ทำไม่มันสวยอย่างนี้วะ"
    มีโอกาสได้เปลี่ยนรถ...ถามภรรยาว่าชอบรุ่นไหน...หาอยู่เป็นเดือน..ไม่ถูกใจซักรุ่น...
    นึกได้ว่าตัวเองเคยชอบพรีมีร่า...เปิด One2car ให้ดู...เมียตอบแบบคิดแค่ไม่ถึง 5 นาที.."เอารุ่นนี้...และคันนี้ด้วย"
    แล้วผมก็ได้มันมาครอบครอง...และฝันที่อยากขับรถรุ่นนี้เมื่อ 10 ปีที่แล้วก็เป็นจริง...
    เรื่องซ่อมน่ะเหรอ...ตั้งแต่เอามาใช้ยังไม่ได้ซ่อมอะไรเลย...ยกเว้นสลักคาริเปอร์ที่มันหลวม...ทำให้เวลาวิ่งทางขรุขระมีเสียงดัง...
    เจียจานดิส...เช็คช่วงล่าง..ปรับโน่นปรับนี่...หมดไป 2,200 บาท...
    นอกนั้นเปลี่ยนผ้าเบรคหน้า 1,680 เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค น้ำมันเกียร์ออกทั้งหมด 1,200 บาท
    ติดแก๊ส LPG 32,000 บาท เปลี่ยนลำโพงคู่หลัง 1,600 ค่าแรงทำแป้นรองลำโพง 200 บาท...
    เปลี่ยนยาง 8,000 พร้อมกับใส่ปลอกรองแม็กซ์ 500 บาท...
    เปลี่ยนไฟหน้าเป็นไฟเพชร..ได้มาจากพี่ฉะ..ขออุบราคา...บอกได้แต่ว่าราคาสมน้ำสมเนื้อ...
    ติดสปอร์ตไลฟ์เพิ่ม..1,500 บาท (ได้มาจากสมาชิกนี่แหละ) เพราะตอนซื้อรถมาไม่มีติดมาด้วย..สงสัยเจ้าของเดิมทำแตก...
    ใช้มาเกือบ 7 เดือน...ยังไม่เคยเกเร...สมรรถนะ...มั่นใจสุด ๆ แซงหายห่วง...เข้าโค้ง..ยังไม่เคยออกอาการว่าจะส่ายหรือจะแหก...
    ปัญหาที่มีอยู่และยังไม่ได้แก้คือ แอร์ปรับอุณหภูมิไม่ได้...แก้ปัญหาด้วยการเอาเสื้อกันหนาวใส่รถไว้...หรือปิดปุ่ม A/C เวลาเย็นจัด...
    ผมใช้รถมาคันนี้คันที่ 3 ที่ผ่านมาซื้อมือสองทุกคัน...เทียบเวลา 6 เดือนกว่าที่ใช้..คันนี้ซ่อมน้อยที่สุด...

สโลแกนของหมอโตโต้คือ my presea = my pride ...

ส่วนสโลแกนของผม "ขอแค่มีใช้...ไม่จำเป็นต้องใหม่ล่าสุด"

และคำพูดที่ผมใช้เวลามีคนติรถผมว่าดีหรือไม่ดี...ผมก็จะตอบว่า...

"รถดีอยู่ที่ใครใช้ รถใหม่อยู่ที่ใครรักษา รถแรงอยู่ที่ใครขับ"

12. bird_backup

39
    0
    0
    ตกลง แต่งแน่นอนครับ........ไม่เบนโลด้วยครับ........

ขอบคุณทุกๆเสียงที่ให้ความกระจ่างครับ ได้รถแล้วจะหาโอกาสไป คาราวะทุกๆท่านครับ..............

:D:D:D:D

13. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ลองแวะถามที่บอร์ดตาเพชร กับบอร์ดท้ายโด่งด้วยครับ.................เพื่อความเป็นกลาง

แต่ยังไงก็ช่าง สองรุ่นนั้นไม่แนะนำให้เล่นอยู่แล้ว รถอารายโคตรเชยเลย มีซ้ำๆกับทั่วเมืองไปหมด

เอาพีเซียดีกว่าไม่ซ้ำใคร ถึงใครจะว่าหาอะหลั่ยยาก ซ่อมแพง แต่อย่าลืมว่ามาตรฐานรถนำเข้าเหนือกว่าหลายอย่าง

14. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อ่ะ..เอาเพลงนี้ไปแล้วกัน...

"แต่งเลยดีไหม...คิดว่าชอบ...อยู่ไปก็คงรักกัน...แต่งเลยก็แล้วกันนนนน...."

อิอิอิ...โห่....ฮิ..โห่...ฮิโห่......ฮิ้ว.....
    :D :D :D

โต๊ะจีนสั่งขาหมูน้ำแดงให้ผมหน่อยนะ...ชอบของมันส์ ๆ อ่ะ...อิอิ

15. bird_backup

39
    0
    0
    เช้าไข่ลวกสี่ฟอง.........ฟิต........ นับวันรอน้องหยาด..............:eek::eek:

16. pOR...

836
    2
    0
    ยินดีด้วยครับที่คุณตัดสินใจได้แล้ว ยินดีต้อนรับอีกครั้งนะครับ :D

17. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แล้วจะติดใจ อิอิ :D

18. PeMhom

1,163
    3
    0
    ว่าจะหาใช้อยู่เหมือนกัน..หวังว่าคงติดใจ..แต่ก่อนอื่น..ซ้อมติดไฟแนนท์ก่อนได้ป่ะ..

19. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ
    พี่คิดถูกแล้วครับตอนที่ผมซื้อรถพ่อผมจะซื้อสามห่วงให้ แต่ผมก็บอกพ่อว่า
    " ผมจะเอาพรีเซีย "
    และจะรู้ว่ารถประกอบนอกมันมีดีอะไร

20. bird_backup

39
    0
    0
    พาเข้าบ้านแล้วคร๊าบบบบ..............แม่ผมจะเอา Jazz มาแลกครับ.......:D:D:D

21. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    แม่พี่ชอบหรอครับถึงจะเอา JAZZ มาแลกอะ

22. bird_backup

39
    0
    0
    ครับ...ก็ฮาดี เพราะรถรุ่นนี้มันไม่ค่อยเห็นเยอะบนถนน แถมพอดีว่าสีมันไปโดนใจท่านพอดี เอาเข้าบ้านเพิ่งจะดับเครื่อง ยังไม่ทันเอาของลงจากรถ ก็เอามาลองขับเลย 555 แถวพ่วงลูกชายผมไปด้วย ขับวนซอยมารอบนึงท่านก็บอกว่า "รถใหม่ดีนะ คันนี้กี่ปีแล้วนี่ อืม ดีนะ เอามาแลกกับรถแม่".....:D

ตอนนี้ลูกชายกับคุณย่า ยังตกลงกันไม่ได้.............ก็ดีครับได้รถถูกใจทั้งครอบครัว.....:)

23. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

คอยสังเกตุ R11 ที่วิ่งตามท้องถนนได้เลยครับ

คันไหนที่ไม่รู้จักส่วนใหญ่คนขับจะรุ่นนั้นหมด อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้