หาสาเหตุไม่เจอคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    รถผมมีอาการความร้อมขึ้นคับ ประมาณ3/4ของเกย์ได้คับ เปลี่ยนวาลว์น้ำก็แล้ว หม้อน้ำก็แล้ว ระบบน้ำก็ปรกติไม่มีดันออก สวิทเทอร์โมก็ปรกติ แต่ทำไมความร้อนขึ้ก็ไม่รู้ วิ่งแค่60 ความร้อนก็ขึ้นแล้ว ที่อู่บอกว่าฝาสูบไม่น่าจะโก่ง แล้วมันจะเปนที่อะไรคับ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
    ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ลองเช็คพัดลมยังอ่ะครับ มันล้าอ่ะเป่า

ksaEK97 และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  3. nanta

nanta New Member Member

37
    14
    0
    ของผมต่อไฟพัดลมตรงเลยครับ พอบิดสวิชพัดลมก็ติดครับ ลองดู

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ลองดูพัดลมกับฝาหม้อน้ำดูครับ

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แล้วปั๊มน้ำล่ะถ้าใบพัดผุก็ร้อนนะถ้าวิ่งเร็วๆความร้อนจะไม่ขึ้นเพราะแรงมันมากพอแต่ถ้าช้าๆรถติดๆแล้วขึ้นก็น่าจะมาจากมันนี่ล่ะครับ

6. Znop

Znop New Member Member

8
    5
    0
    เชค ตัวปั๊ม ยังครับ ของผมตอนฮีท ก็ทำเหมือนกัน เปลี่ยนวาลว์น้ำก็แล้ว หม้อน้ำก็แล้ว
    ลองเ้ขาอีกอู่นึง เช๊ค ปั๊มวาวล น้ำ ที่ทำหน้าที่ดูด ปั๊มรั่วครับเลยเปลี่ยนไป ขับมา อาการความร้อนขึ้นก็หายครับ
    ถ้าเช๊คแล้วไม่หายก็ รอผู้รู้มาตอบอีกครับ ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้