ขอแนวทางนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kenglek, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    อย่างที่รู้ๆกันนะครับว่ายิ่งอากาศเย็นเข้าเครื่องเราได้มากเท่าไหร่

เครื่องเราก็ยิ่งวิ่งดีขึ้นเท่านั้น

เลยอยากถามเพื่อนๆที่ใช้3ประตูอยู่อ่ะครับ

ว่ามีวิธีอะไรมั่งที่จะเอาอากาศเย็นเข้าไปในห้องเครื่องให้ได้มากที่สุดอ่ะครับ

ขอแนวทางนิดนึงครับ

พอดีของผม มันมีสปอร์ตไลท์ ด้วยอ่ะครับ

เซ็งเลยไม่รู้จะเอาลมเย็นเข้าตรงไหนเลย :p

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องยอมเสียสละสปอร์ตไลท์หนึ่งข้างครับ
    ไม่งั้นก็ต้องเจาะกันชนครับ

3. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ขอบคุณครับ

มีใครพอจะมีแนวอื่นๆอีกปะครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ในซุ้มล้อเลยครับต่อท่อ เอากรองเปลือยไว้ด้านใน แต่ถ้าทำแค่นั้นอากาศคงไม่พอ ต้องเจาะรูที่พลาสติกซุ้มล้อด้านล่าง หรือทำสคู้ปดักอากาศด้านล่าง แต่ต้องยึดให้แข็งแรงหน่อยนะครับ เดี๋ยวเจอลมแรงๆ พลาสติกซุ้มล้อมันจะขาดเอา.....

ต้องระวังตอนหน้าฝนนะครับ น้ำอาจจะเข้าได้ ลำพังแค่ละอองก็ไม่เท่าไร แต่ถ้าเป็นน้ำล้วนๆ ละก็....เครื่องพังแน่ๆ ใช้วิธีทำข้อต่ออีกอันไว้สำหรับต่อกรองในห้องเครื่องด้วยตอนหน้าฝนก็ได้ครับ

ข้อเสียมันก็ตรงที่ว่า ถ้ากรองอยู่ในซุ้ม มันจะดูแลยากซักหน่อย

อีกวิธีสำหรับกรองเดิม ที่ใช้แบบกรองอากาศแบบแผ่น ซึ่งมันจะตัวกักอากาศในซุ้มล้อ ก็ตัดเปิดส่วนล่างและพลาสติกซุ้มล้อ ทำเป็นสคู้ปรับอากาศเลย เพราะตัวกล่องอากาศยึดติดกับตัวถังค่อนข้างแน่นอยู่แล้ว ข้อเสียของอันนี้ก็ตรงที่มันเสียของน่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2009
  5. kenglek

1,034
    19
    38
    ไอ้อันที่เห็นนี่มันของ J's ใช่ปะครับ

ไม่ทราบว่าหาซื้อยากไม๊ครับและอันนึงประมาณเท่าไหร่ครับ

แต่ก่อนเคยเห็นของก็อปปี้เหมือนกัน แต่คงหายากแล้ว

6. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ทำแล้วเห็นผลเยอะป่ะครับ พี่ก้อง

7. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เห็นผลว่าหล่อแน่นอนครับ

8. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ควรจะ work นะครับ แต่เยอะแค่ไหน ไม่รู้ .....

9. kenglek

1,034
    19
    38
    เช็คราคามา 4 พัน ก่าๆแน่ะ ... มีของก็อปขายไม๊น๊อออออ

10. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....แบบนี้.....พอได้ป๊ะ.....

11. kenglek

1,034
    19
    38
    คันดำโหดมากมาย ครับ

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เหอะๆเจาะฝากระโปรงยังกะ EVO เลย

13. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ลองดูวีธีนี้ครับ ดูดิบๆ โหดๆ ไปหน่อย เป็นอีกแนวแถวนึง น่าจะเหมาะกับในสนาม

ขออนุญาติพี่ป้อมเจ้าของรูปด้วยน่ะครับ

14. sir-MG

sir-MG New Member Member

62
    1
    0
    ไฟหน้าโปรเจตเตอร์เกาะโครมออกสวยดีคาบบบ
    โหดดี
    แต่เปง 3ดอผมว่าใส่ของ Js ดีกว่าตรงรุ้นดี
    ไงก็แล้วแต่ชอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้