ถามคนที่ใช้ koni หน่อยครับ เรื่องการปรับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย index_88, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    1. ส่วนใหญ่ ปรับระดับ ไว้ที่ ข้อไหนกันครับ (นับจากข้างล่างนะครับ)
    พอดีกำลังจะใส่ เลยกะว่าจะปรับก่อนเลย จะได้ไม่ต้องถอดออกมาอีก

2. แล้วปรับหนืด เนี่ย เราจะรู้ได้ไงว่า 2 ข้างมันหนืดเท่ากันครับ

** ใครมีรูปรถที่ปรับข้อไหนลงให้ดูด้วยจะขอบพระคุณมากครับบ**

2. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ข้างหน้าขีดที่2 ข้างหลังที่ที่3 ดูที่รูปส่วนตัวข้างๆว่าเตี้ยแค่ไหน

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าเริ่มปรับจากจุดตามเข็มสุด หรือทวนเข็มสุด และนับรอบไปเท่ากัน มันก็หนืดเท่ากัน
    ซ้ายขวาควรเท่ากััน แต่หน้า หลังไม่จำเป็นครับ

4. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
  5. โช๊คโคนี่มันทนมือทนเท้าดีจริงๆ ขนาดผลิตออกมาขายตั้งนานแล้ว คนยังนิยมใช้กันอยู่เลยทุกวันนี้

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของผมปรับที่ข้อ 2 ครับกำลังดี
    ปรับหนืดผมปรับเเข็งๆไปเลยครับ ตามชอบ

7. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    Koni มันข้อเสียนิดนึงอ่ะครับ ถ้าเรื่องความสูงอ่ะต่อให้เอาข้อบนสุดรถก็ยังเตี้ย ถ้าจะให้ดีก็ควร กลึงร่องเพิ่มจากร่องสูงสุด(เฉพาะข้างหน้านะครับ) ขึ้นมาซัก 1Cm.จะขับสบายขึ้นล้อหน้าไม่มีอาการกินซุ้มเวลาเลี้ยวแรงๆแต่ข้างหลังทำมาค่อนข้างพอดีแล้วอ่ะครับ

8. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    เหมือนกันครับ หน้าจะทิ่มหน่อย หลังจะโด่งนิดหนึ่ง สวยไปอีกแบบ ครับ

9. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ความหนืด หน้า 1 รอบ + 45 องศา
    หลัง 1 รอบ
    หรือปรับจน เวลา เราเบรกรถแรงๆ แล้วโช๊คหน้ารถไม่ยุบตัวครับ
    ความสูง ปรับข้อบนสุดครับ

10. ความสูง ปรับตามใจชอบครับ

ความหนืด ปรับตามเข็ม จะแข็งขึ้น
    ปรับทวนเข็ม จะอ่อนลง หมุนรอบเท่ากัน
    ต้องหนืดเท่ากันครับ นับรอบ นับองศาเอา

11. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ สำหรับ koni จะปรับความหนืดได้เฉพาะช่วงยืดตัวเท่านั้นครับ ช่วงหดตัวจะมีความหนืดเท่าเดิม....

12. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ของป๋ม
    ข้างหน้า ข้อตรงกลาง ข้างหลัง บนสุด
    ส่วนความหนืด ก็หมุนตามเข็ม ก็จะหนืดมากขึ้น ผมใช้นับ จำนวนรอบที่หมุนเอาอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้