ทักทายระหว่างทาง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย k_thanan, 3 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ช่วงวันหยุดปีใหม่ ผมไปเที่ยว ภูหินร่องกล้า ทับเบิก ภูเรือมา เจอ EK หลายคันมากๆ ไม่รู้มีสมาชิกในนี้บ้างมั้ย เลยมา post ไว้เผื่อ เพื่อนสมาชิกท่านนั้นๆ จะสวนทางกับผม ผม EK Lev สีน้ำเงินคราบบบ

จำได้คร่าวๆ

- สวนทางกับ EK Lev สีแดง ที่ ภูเรือ-หล่มเก่า
    - ตามตูด EK 96 ขาว ที่ เพชรบูรณ์ แต่เห็นท่านเลี้ยวไป By Pass
    และเจออีกหลายๆ คันที่ พิษโลก - นครไทย

ปีใหม่ ขับรถกันอย่างระมัดระวังนะครับ ผมกลับมารถเยอะมากๆ ระวังกันไว้เยอะๆ อย่าประมาท

สวัสดีปีใหม่ครับ

kungking5 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เจอที่อยุธยา หลายคันเหมือนกันคับ

3. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    เจอที่สามชุกก็หลายคัน แหล่มๆท้างน้าน:D

4. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    เจอที่โคราช หลายคันเหมือนกันครับ :D:D

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  5. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ไม่เจอครัยเลยครับ ตื่นไม่ทันเพื่อนๆ :cry:

6. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ผมพึ่งกลับจากเลยเมื่อวานนี้เอง รถติดสุดๆอ่า

7. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ผมไปภูหินล่องกล้ามาเมื่อ 22 ธันวา ขึ้นไปถึงช่วงบ่ายๆ เจอคันขาวอยู่คันนึงชายประตูหน้า-หลัง ด้านขวามีรอยบุบนิดๆ :eek: มีติ๊กเกอร์คลับแป๊ะกระจกหลังด้วย จอดอยู่หน้าร้านอาหารไม่รู้รถใคร

ผมตั้งใจจะไปภูทับเบิกต่อแต่ถามร้านค้าบอกกำลังทำทางสภาพถนนไม่ีดีเลยไม่กล้าไปต่อ :cry: คนที่ไปมาแล้วทางเป็นงัยบ้างครับ ไว้ปีหน้าไปใหม่ :cool:

8. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0

ถ้าจาก ร่องกล้าไปทับเบิก ทางไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ยังพอทนสำหรับ EK เราครับ แต่ถ้าขึ้นจากทางหล่มสัก ผมว่าไม่ควรเท่าไหร่ เพราะ ถนนไม่ค่อยดีมากๆ แค่โค้งกับชันไม่เท่าไหร่ แต่มันเป็นหลุมกับลูกรังน่ะซิ่ มันไม่มีจังหวะจะให้ส่งรถ กลัวรถจะแย่เอาครับ แต่ขึ้นไปข้างบนทับเบิกแล้ว สดชื่นใจครับ อากาศเย็นมากๆ ตอนเที่ยงๆ หนาวถึงขนาดควันยังออกจากปากเลยครับ บนทับเบิก

9. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    แหล่ม จริงๆ แฮ๊ด ๆ ๆ:D

10. เจอที่ระยองเพียบเลย บีบแตรทักทุกคัน แต่พอหันหน้ามา เป็นลุงแก่ ๆ ทำหน้างง
    ประมาณว่ากูก็ขับของกูดี ๆ เมิงจะมาบีบแตรทำไมว้า 555+

11. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขากลับ จัน-ชลฯ เจออยู่เหมือนกัน

แต่ไม่ใช่ ญ. ขับ เลยไม่ได้ทัก

12. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เจอแถวกำแพงเพชร อยู่คันนึงครับ รถเขียวกันชนดำ ติดสติกเกอร์ EK Group ตัวใหม่ด้วย

13. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เจอเมื่อวานคันนึงครับ แถวรังสิต 96 สีบร์อนใส่หางสูง ผมแซงขึ้นมาเห็นบีบแตรให้ผมอยู่ ไม่ทราบว่าเป็นท่านใดครับ

14. เจอคันสีบรอนทองคันนึง จอดอยู่ในบ้านผมอ่ะ ......(ไม่ได้ไปใหนเลย)

15. ทักทายกันเยอะๆๆเนอะ เผ่อรถผมพังแวะทักมั่งเนอะ

16. เจอที่ยุดยาสี ข๊าวขาว ส๊วยสวย ล้อ spoon สปรอด์ไล เหลืองเหลี่ยม หนุ่มร่างใหญ่ ขับมา ชอบมากคับ"สวยดี"

17. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    เจอครับ ทักทายกันด้วยครับ

เจอครับ ทักทายกันด้วยครับ

18. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผม เจอ เส้นสุพัน สีแดงฝาหลังดำ อะครับ

19. So_EK

4,677
    245
    0
    ถ้า สุ 1000 ก็มีคันเดียวแหละรถคุณก้อง

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อย่างสวยเลยคับ สีแดง

21. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    อยู่บ้านครับ นครสวรรค์ ใครมาแวะทักทายได้นะครับ

22. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ผมเองครับ เห็นสติกเกอร์กะทะเบียนคุ้น ๆ เลยทักทายครับ :D

23. So_EK

4,677
    245
    0
    โอ้วว หมดตังไปหลายคืนครับที่นั้น

24. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    เข้าวัดทำบุญ ปล่อยนก ปล่อยปลา แต่ก็เจอ 96สีเหลืองๆหลังคามีรู ฝาหลังดำๆๆคนขับเหมือนดาราเกาหลี่ครับ:D

25. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    :D ยินดีครับผม :D

26. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    รังสิตคลองสาม เจออยู่คันนึง สีน้ำเงินเหมือนผมเลย

มีการ์ดซันรูฟ ฝาโปงเคฟล่า เหลี่ยมเหลือง ติด EK group ด้วย เห็นเลี้ยวเข้าพฤกษา ไม่ทราบว่าเป็นท่านใดหรอครับ

27. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    "พฤกษา" นี่โรงแรมหรอคับ:D

28. mo_mo

1,095
    223
    0
    เรื่อง รร ต้องถามน๊าเอ็กซ์แล้วม้างพี่ อิอิ

29. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ไม่ใช่รถผมครับ :D

30. mo_mo

1,095
    223
    0
    อาจจะเป็นทิดมะยม ปลอมตัวมา :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้