COLORADO+1J-GTE วิ่งอืดทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RED-INFINITI@z-troy, 3 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    หวัดดีคับ ขอสอบถามผผู้รู้หน่อนคับ ผมเอา โคโลลาโด้ z71 ไม่มีดิฟล็อก ไปวางเครื่อง 1j gte /auto ใส่ยาง235/50/18 ตอนออกตัว มันอืดมากคับ ต้องกดบูสอยู่บ่อยๆ วิ่ง80 รอบอยู่ไม่ถึง2000รอบ ต้องเปลี่ยนอะไรให้มันวิ่งดีเหมือนเครื่องเดิมคับ (เปลี่ยนเครื่องไม่เอานะ) เครื่องเดิม3000โบ ขอบคุณเพื่อนๆ mini truck ล่วงหน้าคับ

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เปลี่ยนเฟืองท้ายครับ ไม่ตำกว่า 4.3 แต่ถ้า คิดว่าใส้ยางเบอร์นี้ตลอด ก็ 4.5 ครับ

3. COLORADO

COLORADO New Member Member

34
    1
    0
    ตามนั้นครับ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เฟืองท้าย 4.3 ครับ

เพราะเครื่องโบมีกำลังอยู่แล้วครับ

ต้นอาจจะไม่ถึงกับจิ๊ดจ๊าดสุดๆ แต่ก็ออกง่ายกว่าเดิมเยอะครับแล้วปลายก็เดินยาวๆด้วยครับ

ที่ตอนนี้ต้นอืดเพราะเฟืองเดิมมัน 3 กว่าๆมันออกไม่ได้หรอกครับยังไงก็ต้องไล่เฟืองท้าย

หรือลองโทรสอบถามทางรวมช่างดูครับจบแน่นอน

5. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    พี่ก๊อตแอบมาดูหลอ อิอิ

6. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ถูกครับ เฟืองท้ายโลดดดดด

7. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ขอบคุณคับ
    แล้วเฟืองท้าย 4.3-4.5 ราคาเท่าไหร่คับ ค่าของ+ค่าแรง
    รบกวนขอเบอร์ร้าน รวมช่างด้วยคับ รถใช้งานในเมืองส่วนใหญ่คับ อยากออกตัวดีๆหน่อย ตอนนี้ออกตัวยังกับบรรทุกสัก2ตัน ขอบคุณทุกท่านคับ ผมไปบางร้านเค้าบอกให้เปลี่ยน2j ซะงั้นเลย

8. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    เบอร์รวมช่างเชียงกงครับ
    เฮียจิตร 089-926-5734

9. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    โทรถามแล้วคับ 6000บ. 4.3 ถ้าเทริ์นลดอีก3000บ.
    ขอบคุณคับ

10. yokee_1

yokee_1 New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนด้วยคนครับ ผมเป็นมาสด้าครับเฟืองเดิมเป็นเบอร์อะไรครับ ตอนนี้ซื้อ4.1มายังไม่ได้ใส่ อยากถามว่าพอจะใช้ได้ป่าวครับ
    เครื่อง 1j gte a/t ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้