เปลี่ยนป้าย +ประกันรถยนต์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย p_ek, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    :mad:พี่ครับ คือว่าผมแจ้งเปลี่ยนป้ายใหม่ เลยได้หมวดป้ายมาใหม่
    แล้วแบบนี้ประกันรถยนต์ที่เราทำไว้จะถือว่าขาดไปมั้ยครับ
    แล้วเขาจะคุ้มครองรถเราอยู่มั้ยครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไม่น่าขาดนะครับ ไปแจ้งเปลี่ยนป้ายที่ประกันด้วยครับ

3. p_ek

90
    9
    0
    ต้องแจ้งใช่มั้ย ถ้าไม่แจ้งหละ มีผลมั้ยครับ

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    มันจะมีผลตอนเคลมประกันอ่ะคับ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ต้องแจ้งก่อนจะดีกว่าครับ ถ้าเกิดเหตุมันจะยุ่งยากหลายขั้นตอน พาจะหงุดหงิดเอา

รถน้องผม ประกันทำทำหมายเลขทะเบียนให้ผิด จากหมวด "กต 35xx" เป็น "กค 35xx" เวลาเกิดเหตุหรือเคลมที เค้าบอกว่า ไม่มีทะเบียนนี้อยู่ในระบบ กว่าจะเครมได้แต่ละทีนี่เหนื่อยครับ แต่ไหงเวลาจ่ายเบี้ยประกัน ยื่นปุ๊บ รับปั๊บ ไม่เห็นมีปัญหาซักที แต่ให้แก้ทะเบียนให้นี่ยากจัง :mad:

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  6. p_ek

90
    9
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ ขอบคุณ Ekgroup ครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ความรู้
    อัพ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เท่าที่ทราบนะคับ ยังไงเค้าจะอิง เลขตัวถังรถนะคับ แต่ปัญหาจะเกิดแบบที่พี่โอบอกนะคับ ยังไงซะเปลี่ยนให้ถูกต้องดีกว่า จะได้ ไม่มีปัญหาในการเคลมคับ หรือถ้าไม่ได้เปลี่ยน แล้วมีเลขกรมธรรม์ แจ้งเลขกรมธรรม์ เค้าแทนป้ายทะเบียนก้อได้คับ

ไม่ขาดคับครับ เพราะเค้าจาดเลขเครื่อง เลขตัวถัง เป็นสำคัญ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้