ระบายหน่อย Over Heat รอบที่3 ของ Sunny Neo

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    neo ของผมมีปัญหาเรื่องความร้อนบ่อยมาก มันเป็นจุดอ่อนของรถรุ่นนี้หรือเปล่าครับ???

รอบแรก อยู่ดีๆรอกที่ขับปั๊มน้ำหลุดมาทั้งยวงเลย ขับๆอยู่ได้ยินเสียงน๊อตร่วงลงพื้น วิ่งไปสักพักรอกหลุดหาย สายพานขาดกระจาย ความร้อนขึ้นสุดเกจ์
    รอบสอง อาการเหมือนรอบแรก เริ่มที่ขับๆอยู่ได้ยินเสียงรอกดังกรอกแกรกๆๆๆมาตลอด ไม่ดังมาก สักพักเสียงเอี๊ยดๆๆๆๆของสายพานมาเยือน แล้วก็ขาดกระจายเช่นกัน รอกหลุดออกมาแต่คาอยู่ ยังไม่หายไปไหน ความร้อนขึ้นสุดโต่ง
    รอบนี้ ขับอยู่ดีๆ วิ่งชิลๆ เสียงสายพานเริ่มมาแต่ดังน้อยโคตรๆ ที่ได้ยินเพราะผมยูเทิร์นใต้สะพานมันเลยก้องเข้าหู สังเกตเกจ์ความร้อนขึ้นสุดติ่ง คิดในใจว่าเอาอีกแล้วเหรอวะ คันนี้มันเป็นhaอะไรของแม่ม ราวๆ7กิโลถึงบ้าน จะจอดดีไหมวะ ... แต่แล้วผมเลือกที่จะประคองมันกลับบ้านดีกว่าจอดแล้วสตาร์ทไม่ติด ก็เลยมานั่งโพสท์ระบายอยู่นี่

คือผมมีความรู้สึกว่ารถผมมันเป็นอะไรนักหนาฟะเนี้ย จะซ่อมใช้ต่อดีหรือจะเปลี่ยนรถไปเลยดี

2. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    วาง Sr เลยครับ อิอิ

3. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ปัญหาหงุดหงิดจังเลย

ไม่เข้าศูนย์บริการ ก็ต้องวางใหม่เลยครับเดีย เด๋วขะบานปลาย

4. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ผมว่านีโอนี่ทนดีนะครับ

รถที่บริษัท เน่าทั้งคัน เหยียบกันไม่บันยะบันยัง ไม่เคยเป็นอะไรเลย

ผมสงสัยว่า ช่างคงทำน๊อตเกลียวรูดซักจุดตรงปั้มน้ำแล้วครับ ไม่งั้นมันคงไม่หลุดอะไรง่ายๆขนาดนั้นหรอก

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มันไม่น่าหลุดง่ายขนาดนั้นน่ะครับ neoทนมากเลยน่ะครับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาเก็บข้อมูล ครับ

7. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    GTR มันก้อเป็นแบบนี้แหละ พี่เอย

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยุ่ที่คนทำ แล้วละครับแบบนี้

ไม่หลุดง่ายๆ แน่ๆ

9. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    นีโอนี้ผมว่ามันพัฒนาขึ้นมาอีกระดับนึงแล้วนะ จุดอ่อนจิงๆๆคือแอร์โฟร์คับของนิสสันเกือบทุกรุ่นรวนเก่ง

10. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ต้องลอง เปลี่ยนอู่ดูแล้วมั้งครับ

11. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ก็ว่าอยู่เค้าว่า Neo มันทนนี่หว่าแต่กินน้ำมันมากกว่ายี่ห้อดังๆแค่นั้นแหละ สงสัยต้องเปลี่ยนปั้ม พูเล่ สายพานใหม่แน่นอนเลยหละ :D:D:D

12. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ที่บ้านใช้อยู่ ไม่เคยเจอปัญหาความร้อนเลยครับ :welcome:

ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะคับ มีแต่สายพานแอร์เปียกน้ำดัง แง๊งๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาสเปร์ยใล่ความชื้นมาฉีดก็หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้