มองหาล้อให้ nv van อยู่ครับ ต้องใช้ล้อสเปกไหนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    1ผมมองๆ ขอบ15 อยู่ รู้แต่ว่าต้องเป็น 4รู 100 ออฟเซต ต้องเท่าไรครับ อยากได้แบบที่ไม่ต้องหนุน(ตอนนี้ล้อติดรถมา มีแผ่นอลูมีเนียมลองอยู่) ตัวรถสูงแบบเดิมๆแล้ว ต้องดูอะไรบ้างครับถึงจะไม่มีปัญหา

2 ผ้าเบรคดิสหน้า+จาน และผ้าเบรดดรัมหลัง+จานดรัม ราคาประมาณเท่าไรครับ และต้องดูอย่างไงครับ ว่า จานสึกมากเกินไปจนต้องเปลี่ยนแล้ว

3 ล้อเดิมขอบ 13 ถ้าจะใส่เพิ่มเป็น ขอบ15จะได้ประโยชน์อะไรเพิ่มขึ้นบ้าง นอกจากความสวยงามหรือว่าใส่ล้อ13อย่างเดิมดีครับ
    4 รูตรงกลางของล้อแม็กใส่nv van รูโตเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2009
  2. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    เรื่องออฟเซ็ตครับ

http://www.automagwheel.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=10&Id=538705705

เปลี่ยนล้อเป็นขนาด 15 นอกจากความสวยงามจะได้ยางที่หน้ายางกว้างกว่าเดิม จะเกาะ

ถนนมากขึ้น แต่ราคายางก็แพงขึ้นด้วยครับพี่ :D

3. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ผมหารายละเอียดของล้อมาได้แล้วครับ

NV 4 รู ระยะห่างระหว่างรู 100 มม. รูกลางแม็กซ์ 59.1มม. ออฟเซต +38 กว้าง 6นิ้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2009
  4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    1. 4/100 ออฟ 38 +/- ได้ลองถอดใส่ได้เลย

2. ราคาผ้า แล้วแต่ยี่ห้อนะโทรเช็คตามร้านอะไหล่จะได้คำตอบที่ดีกว่า ตัวจานหน้าและหลัง โทรเช็คที่วรจักรดูก็ได้ครับ เรื่องความบางของจานไม่รู้ละเอียดแบบว่าบางกี่มิลจึงต้องเปลี่ยนเหมือนกันนะ

3. นอกจากความสวย ก็ได้การเกาะถนนเพิ่ม ระยะเบรคที่สั้นลงเนื่องจากหน้าสัมผัสของยางกับถนน

4. ได้คำตอบแล้วนิ...:D

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    PDC +30 to +40 แล้ว แต่ชอบนะครับ ว่าจะให้มัน ล้นๆ หรือหุบๆ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้