ใช้ผ้าเบรคอะไรกันอยู่ครับ แล้วดุมกับจานเบรคต้องเหลือความหนาเท่าไหร่ถึงต้องเปลี่ยนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    เห็นของผมมันเป็นร่องลึกเหมือนกันเลยสงสัยว่าต้องเปลี่ยนหรือแค่เจียรจาน ก็พอแล้วใช้ผ้าเบรคของยี่ห้ออะไรกันราคาเท่าไรครับครับ ถ้าเปลี่ยนจานกับดุมเบรคของเทียมใช้ได้ไหมครับราคาประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เรื่อง จาน ก็ แล้วแต่ งบ ประมาณ ครับ .. มี ตั้ง แต่ คู่ละ ราคา พันกว่าๆ ถึง สามพันกว่าๆ
    ส่วน เรื่อง ผ้าเบรค ผมใช้ Bendix Metal king ครับ เมื่อ ก่อนเคยใช้ Standard พอ เปลี่ยน แล้ว ก็
    เห็นความแตกต่างครับ
    ควรเปลี่ยนเบรคหลังใหม่ด้วยนะครับ ... เพื่อ เพิ่มประ สิทธิ์ภาพ ในการเบรค ของล้อ ทั้ง สี่
    ผ้าเบรคหลัง ดรั้ม แนะนำให้ อัดเอาครับ ... (นักแข็งจิมคาน่าเค๊าบอกมา) อยู่ปึ๊กมาก .. ผมก็ใช้อยู่ครับ ..
    แต่ ถึงเบรก จะดีแค่ไหน เราก็ปลอดภัยไว้ก่อน นะครับ

เดี๋ยว รอพี่ๆ ท่านอื่น มาแนะนำต่อครับ ..

3. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    จานเบรคเจียรเอาได้ครับ ส่วนผ้าเบรคเลือกใช้เบนดิกครับ ดี หนึบ ลองเปลี่ยนแล้วติดใจครับ

4. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ผ้าเบรค เบนดิก มีทั้งหน้าและหลังเลยหรือเปล่าครับ ราคาผ้าเบรคหน้าและหลังคุ่ละเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เปลี่ยนผ้าเจียรจาน คู่หน้า .. Standard พันต้นๆครับ
    ..

ส่วนด้านหลัง .. ก็ ต้องเจียรนะครับ ถ้า มัน เป็นร่องลึก คู่หลัง เปลี่ยนผ้า เจียร ดรั้ม ประมาณ พันนึงครับ

ราคาร้านข้างนอกนะครับ

ส่วน ราคาศูนย์ โทรเช๊คได้ เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ผ้าเบรคถ้าเกรดดีหน่อย ราคาจะสูงนิด แต่เวลาเบรคก็จะหนึบๆพอได้ละครับสำหรับเบรคเดิมๆติดรถนะ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้