ถามเรื่อง ที่เค้าทำรับทำป้ายทะเบียนตามคลองถม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เห็นมีร้านทำกันเยอะ ไม่ทราบว่าทำมาแล้วเอามาใส่รถ มันผิดกฏหมายหรือป่าว พอดีพ่นสีกระจังหน้า สีมันไปโดนป้ายเก่าเลอะเลย
    แล้วถ้าทำได้ค่าทำแพงป่าว

2. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ถ้าจำไม่ผิดราคาอยู่ที่ 800-900หน้า-หลัง แบบยาวนะคับ และแบบธรรมดาอยู่ที่350 ไม่แน่ใจว่าราคาตอนนี้เปลี่ยนแปลงรึยังเคยทำมานานแล้ว...แต่แบบยาวโดนจับคับ ข้อหาดัดแปลงป้ายอะคับ..

3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ป้ายละ ร้อยกว่าบาทเนี่ยล่ะครับ ผิดมั้ย ผิดครับเพราะเป็นป้ายที่ไม่ใช่ขนส่งออกให้

ด่านไหนเข้มๆ มองละเอียดท่าจะไม่เหลือ ผิดฐานปลอมแปลงเอกสารราชการ

ถ้าไม่ติดเรื่องอะไรมาก ไปแจ้งหาย แล้วทำใหม่ก็ได้คับ เสียพอกัน แต่รอหน่อย

4. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    เมื่อวานเพิ่งไปถามมาแผ่นละ 180 บาทครับ ไม่มี ขส.

ถ้ามี ขส. อีกราคาแต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถ้าจะเอาแบบมี ขส น่าจะทำได้นะแต่ไม่รู้ร้านไหนเพราะหาอยู่เหมือนกัน เคยมีคนบอกมาว่าต้องเอาป้ายเก่าไปแลกแล้วเค้าจะทำอันใหม่ให้ได้ ร้านแถวข้างวรจักรยังไม่มีเวลาไปทำเหมือนกันใครได้ข้อมูลเพิ่มบอกด้วย

6. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แจ้งขอแผ่นป้ายทะเบียนที่ขนส่งดีกว่าครับ

7. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอใหม่ดีกว่าครับชัวกว่า

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ทำที่ขนส่ง 2-300 อ่ะครับ ใหม่กิ๊กๆ

9. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอป้ายใหม่ที่ขนส่งเลยดีกว่าครับ :D

11. Pop FHM

Pop FHM New Member Member

43
    0
    0
    ผมเคยขอใหม่ที่ขนส่งครับ แผ่นล่ะ 100 เดียวเอง ถูกกฎหมายด้วย ไม่รู้ว่าตอนนี้ขึ้นราคาหรือยังนะครับ แต่ไม่แพงแน่ๆๆๆ

12. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตามนั้ครับ ขอใหม่ 100 เดียวเอง

13. ขอใหม่ที่ขนส่งครับ ไม่แพงอย่างที่คิด

14. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผิดเต็มๆเลยครับ
    เขาห้ามตัด ต่อ ย่อ หรือขยายหรือทำอะไรก็ชังกับป้ายทะเบียนครับ
    ผิดกฎหมายเต็มๆ

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้ๆๆคับ...อัพๆๆ

16. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ขนส่งไปเลย ครับ ขนาด รถ ผม มีแต่คนบอกว่า ให้เอาใหม่ แต่ผมไม่ไปเพราะชอบ อันเดิม เก่าไจ ครับ

17. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ปั้มป้ายใหม่ 180 บาท ไม่มี ตรา ขนส่ง ครับ

หรือไม่เอาป้ายเก่าที่เลอะสีมาซ่อมก้ได้ครับ มีขนส่งเหมือนเดิม 200 บาท ครับ

ทำป้ายยาว โดยเอาป้ายมาเอง แผ่น 450 2 แผ่น 900 ครับ

บริการถอดที่รถ เเละใส่ให้ฟรีครับ

ที่ร้าน วิวัฒน์การช่าง ทั้ง 2 สาขา ซอยหลังตึกวรจักร เเละติดถนนใหญ่ ครับ (คลองถมนั่นเเหละครับ)

เปิดร้านทุกวัน วันเสาร์ ปิด ตี 1

มีข้อมูลเเค่นี้เเหละครับ

ปล.พอดีเป็น ญาติกับเจ้าของร้านครับ

18. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    พอดีไปทำที่ขนส่งไม่ได้ครับ เพราะรถก็ยังไม่ได้โอน ไม่ได้ต่อภาษีเลย

19. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    เอิร์ธไม่ต้องไปถึงคลองถมหรอก ตามร้านทำป้ายทั่วไปมันก็รับทำ พี่เห็นที่อู่สีเขาบอกเขาทำให้ 500 บาท ใช้ชั่วคราว ถ้าทำเองน่าจะถูกกว่านั้น ค่ารถ กะเสียเวลาไม่คุ้มกันหรอก

20. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    มันจะไม่ผิดกฏหมายได้ยังไงล่ะครับ งง

ที่เค้ากำลังนั่งๆทำอยู่ คือ "การปลอมแปลงเอกสารราชการ"

21. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

อันนี้ผมก็ไม่ทราบอะครับ เห็นพอดีเค้าทำกันอย่างเปิดเผยเลยไม่รู้อะครับ

แล้ว ตร ไม่จับคนทำหรอครับ

22. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ขนส่ง จิงๆ ม่ะยุ่งยาก อย่างที่คิด แนะนำ ขนส่ง สอง คนน้อย จริงๆครับ ^^ แปป เดียว

23. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    อย่างนี้ให้เค้าทำ ป้ายทะเบียนยี่ปุ่น เป็นเลขตรงรุ่น หรือรหัสเครื่องได้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้