ac 88 ออโต้ คาร์บูเดิมๆ เข้าเกียร์กระตุกมากกกกกกกกก

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    เวลาเข้าเกียร์จาก N ไป D จะกระตุกมากๆเลยดังตึงเลยเหมือนเครื่องยกไม่รู้เกิดจากอะไรครับ

2. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เวลาเครื่องร้อนแล้วจะหายใช่ป่าวคับ อีกอย่างคือ บางทีรอบอาจจะสูงเกินไป

3. เกียร์ใกล้กลับยี่ปุ่นแล้วมั้งครับ

4. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้ครับ แต่ถ้าเปลี่ยนพวกยางแท่นเครื่อง หน้า/หลัง และตัวยางหิ้วเครื่องตัวบน ก็จะช่วยให้อาการกระตุกลดลง แต่ก็ไม่หายสนิท อยู่ที่รอบเดินเบาด้วย ยิ่งถ้าสูงกว่า 1 พัน ในเกียร์ N แล้วลง D ก็ยิ่งกระตุกแรงมาก

ล้างเกียร์ออโต้ ช่วยได้แต่ก็ไม่หายขาด ใช้ไปซักพักก็เป็นอีก

ทำจายยยยยย....................เข้าปีที่ 21 แล้วนะรุ่นนี้

5. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    !!!! ผมก็เปง เวลาเปลี่ยนเกียร์มา D กระตุกจนลิ้นชักหน้ารถเปิดเลย
    ( มันปิดไม่ได้สนิทอ่ะครับ กะแทกก็หลุด )
    เคยโทรไปถามร้านทำเกียร์ออโต้ ที่ดังๆอยู่แถวพระราม 9 (โทดทีจำชื่อไม่ได้ )
    เค้าบอกว่ามันเป็นปกติของรุ่นนี้ เกียร์ออโต้มันรุ่นแรกๆ ยังไม่นิ่มนวลเท่าไหร
    แต่พี่เค้าบอกว่า โคตรเหนียว คืออึดอ่ะครับ อึดกว่าเกียร์ออโต้รุ่นปัจจบันที่เปลี่ยน
    เกียร์เงียบ แต่ยังไงๆก็หมั่นถ่ายน้ำมันเกียร์และดูแลเบื้องต้นเท่าที่ทำได้ล่ะกัน ครับ

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เหยียบเบรคตอนเปลี่ยน จาก n มา d...........ช่วยได้นิดหนึ่ง

7. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    ขอบคุณครับแสดงว่าพี่ๆคนอื่นก็เป็นกัน สบายใจขึ้นมาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้