พี่หนุ่มหล่อ สาวสวยช่วยให้ความรู้หน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    บ้า ยอ !!!!!!!! เหมือนกันนะ

ล้อเล่นคับ

เข้าเรื่องเลยดีกว่า คื่อว่าจะเปลี่ยนแบตเตอรี่เป็น GS NS100 เราจะต้องเปลี่ยน
    อะไรเกี่ยวกับไฟในรถเราบ้างคับ ตอนนี้ใช้ 75 A มั้งเป็นหม้อตัวเล็กรถเดิมๆๆๆอะไม่รู้ว่ากี่ แอมป์

ช้วยให้ฟามรู้ ด้วยนะคับ

2. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ต้องเปลี่ยนระบบไฟด้วยหรอ
    รอผู้รู้คับ

3. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ใส่ได้เลยครับ
    ถ้าขนาดแบตแอมป์ มากกว่าเดิม แต่โวล์ เท่าเดิมใช้ได้หมดครับ เพียงแต่แอมป์มากขึ้นแบตจะลูกใหญ่ขึ้นด้วย อาจใหญ่กว่าถาดวางแบตให้หาแผ่นไม้ที่หนากว่าขอบของถาดวางแบต และถ้าน็อตยึดแบตเดิมยาวไม่พอ(ความสูง)อากต้องเปลี่ยนน็อตให้ยาวขึ้นด้วย ทำสำคัญระวังมันจะสูงกว่าเดิมจนขั้วแบตใกล้หรือสัมผัสฝากระโปรงด้วย

การเปลี่ยนแบตให้ โวล์เท่าเดิม แต่แอมป์เพิ่มมากขึ้น เปรียบเหมือน
    การที่เราใช้หลอดไฟ 12โวล์มาต่อกับแบต 12โวล์30แอมป์หลอดไฟสว่างอยู่ 1ชั่วโมง
    การที่เราใช้หลอดไฟ 12โวล์มาต่อกับแบต 12โวล์60แอมป์หลอดไฟสว่างอยู่ 2ชั่วโมง(ยิ่งเยอะ ยิ่งทำงานได้นาน)
    การที่เราใช้หลอดไฟ 12โวล์มาต่อกับแบต 24โวล์30แอมป์หลอดไฟขาดเพราะ โวล์เกิน
    หวังว่าคงเห็นภาพนะครับ

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ตามข้างบนเลยครับ ฟันธง
    ของผม 3K สติ๊กเกอร์บนตัวแบตมันก็ 3 ปีแล้ว ยังติ๊ดชึ่ง ๆ อยู่เลย

5. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    ของผมก็เปลี่ยนมาเปน 75 แอมป์ ไม่ต้องเปลี่ยอารายเลยแค่เปลี่ยนที่ยึดใหม่อ่ะคร้าบ

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แต่ระวังเรื่องไดชาร์ทด้วยนะครับ
    amp มาก ชาร์ทไม่ดีทำให้ไดรืทำงงานหนักเกินอาจแย่ได้ครับ

ไฟแรงๆวิ่งดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้