เข้าเกียร์Dไม่ติดครับถ้าติดก้อมีเสียงเอี๊ยดๆๆ วิ่งไม่ค่อยออกครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    รถผมเกียร์ออโต้ครับ ตอนออกตัวถ้าเลื่อนเกียร์จาก N มา D จะเข้าเกียร์ไม่ติด ต้องเลื่อนไปที่1หรือ2 ก่อนพอวิ่งได้แล้วค่อยเลื่อนเป็นD บางครั้งเข้าDได้แล้วแต่มีเสียงดังเอี๊ยดๆยิ่งเร่งยิ่งดัง ก้อเลื่อนเกียร์มาที่1 หรือ2 ใหม่ก่อน แล้วค่อยเลื่อนไป ที่ D ถ้ามีเสียงอีกก้อทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ ไม่ทราบว่ารถผมมีปัญหาตรงจุดไหนครับผม พี่ๆช่วยผมด้วยครับและอีกอย่างครับไม่ทราบว่า nxมีลูกยางรองปีกนกไหมที่กันปีกนกขึ้นไปกระแทก

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อาการนี้ลูกสูบไฮดรอลิคส์ภายในเกียร์เสื่อมสภาพแล้วครับ ซ่อมได้ แต่เกรงว่าจะไม่คุ้มเท่ากับการหาเกียร์ลูกใหม่ใส่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้