เครื่องคาร์บู เดิมไม่เรียบ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kajounsak, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    รบกวนสอบถามครับ 3 D เครื่อง คาร์บู ตอนนี้เดินไม่เรียบ ตั้งแต่เติม แก๊สโซฮอร์ มา มันเกี่ยวกันไหมครับ
    จะทำยังไงดี เอย ใครรู้ตอบด้วย ครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองจูนใหม่ดูครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ล้างคาร์บู ตั้งระยะลูกลอย เปลี่ยนอุปกรณ์ที่เป็นยาง แล้วจูนเครื่องใหม่ รวมทั้งตั้งวาวล์ และไฟไทม์มิ่งด้วย เท่านี้ก็สามารถใช้แก๊สโซฮอล์ได้แล้ว

สำหรับบางคัน จะมีอาการต่อแก๊สโซฮอล์ค่อนข้างไว พอเติมแล้วสะดุด แต่บางคันก็ไม่มี ลองทำตามข้างบนก่อน คาดว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ครับ

4. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    ขอบพระคุณ สำหรับคำแนะนำ ครับ เดี๋ยวจะลองดู ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้