เรื่องเกียรครับ มีปัญหา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jane b14, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jane b14

jane b14 Guest

0
    0
    0
    เวลาเข้าเกียร์ถอย จะต้องให้มันเข้าล๊อก มันถึงจะถอยนะครับ
    คือบางที เข้าที่ r แล้วแต่มันไม่ถอย ต้องตบเบา ๆ ให้มันลงล็อคถึงจะถอย
    กับไฟที่บอกตำแหน่ง บางทีเข้าเกียร์ n ไฟดันติดทั้ง n + r เลยครับ ต้องคอยตบอีกเหมือนกัน
    อาการอย่างนี้เกียร์เสียหรือป่าวครับ
    พอจะแก้ไขอะไรได้บ้าง ผมเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไปไม่ถึง เดือนครับ
    nissan b14 ปี 2000 อยากทราบแนวทางแก้ไข กับงบประมาณนะครับว่าเท่าไหร่

2. jane b14

0
    0
    0
    อาการเกียร์หลุดเป็นยังงัยหรือครับ ...............
    พอจะทีใครทราบหรือป่าว

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตำแหน่งของสายเกียร อาจจะไม่ลงล๊อค ต้องแก้ ไข ครับ :D:D:D:D

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แก้ไขด้ายช่ายมะพี่ติ่ง :D

5. TopH

TopH Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คที่ สวิทช์เกียร์ดูครับ ผมเคยเป็น

6. jane b14

0
    0
    0
    สวิทย์เกียร์อยู่ตรงไหนอ่ะครับ
    เผื่อทำเองได้

ถ้าไม่ได้อาจต้องไปหา คุณติ่งอ่ะครับ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้