ใช้น้ำมันเครื่องอะไรกันอยุ่ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย boonmobile, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boonmobile

boonmobile New Member Member

47
    1
    0
    รถผมวิ่งมา สองแสนห้า ใช้ปตท ตัว5w40แล้วน้ำมันเครื่องหาย ตอนนั้นใช้แก๊ส
    ตอนนี้ถอดแก๊สออกแต่ใช้วาโวลีนแมกไลย์ไม่หาย แต่ตอนนี้อยากลองยี่ห้ออื่นบ้างอยากโว่พี่ๆใช้ตัวไหนกันบ้างครับ จริงยังเหลือปตทอีกแต่ไม่อยากใช้เลย เดียวรอกใกล้เปลี่ยนถ้าไม่มีตังสงสัยต้องปตท55+
    ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    AC Delco ครับ
    ใช้แข่งด้วย

3. ใช้ SUNOCO ตัว Swell 0W-30 อยู่ครับ ใช้มา 5 เดือนแล้ว
    ขับไป กลับ ระยองทุกเดือน ซัดค่อนข้างบ่อย แต่น้ำมันเครื่องไม่
    พร่องลงไปเลยจริง ๆ ครับ ผมเองยังแปลกใจเลย เพราะเมื่อก่อน
    เคยใช้ Ptt, Mobil1, Castrol EDGE ต้องหมั่นเติมตลอด แต่
    พอมาใช้ยี่ห้อนี้ มั่นใจว่าน้ำมันเครื่องไม่หายครับ

ราคาแกลลอน 4 ลิตร 1700 บาท มั่นใจว่าไม่มีของปลอมด้วยครับ

4. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมใช้ motul h-tech 100 ก้อดีนะครับ

แต่ตอนนี้ราคามันขึ้นเป็น 1000 กว่าๆ แล้ว

6. ของผมซื้อจากตัวแทนจำหน่ายในเว็บเนี่ยแหล่ะครับ ลองหาดู

7. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ใช้ TOP 1 อะ

ก็ OK นะ

8. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เหมือนปิ๊ก แถมผ่อนได้ด้วย

9. ใช้แล้วรถจาผุไหมครับ ยี่ห้อที่ว่าเนี่ย

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ====================

-30 แต่ยังไม่ค่อยหายนี่น่าลองนะครับ ของผมใช้ ปตท. มันชอบหายนะครับ ชอบของถูก อิอิ

11. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    SUNOCO SYNTURO GOLD FULLY SYNTHETIC 5W-40 ตัวนี้ดีมั้ยครับ

12. boonmobile

boonmobile New Member Member

47
    1
    0
    สงสัยต้องลอง SUNOCO บ้างแล้วครับ

13. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    MOBIL 1:cool:

14. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ขอเข้ามาเก็บ ข้อมูลด้วยคนนะคับบบบ

15. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    คุณชอลิ้วเฮียง ถามหน่อยครับ

0w30

ไม่หาย แต่สงสัยเวลาซัดรอบสูงๆ หรือ เร็วๆ มากๆ การคงสภาพหล่อลื่น ยังอยู่ป่าวครับ

กลัวใสจนหายเลย - -'

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้