เกียร์อะไรดี.....

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bird_backup, 24 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bird_backup

bird_backup New Member Member

39
    0
    0
    กำลังตัดสินใจซื้อครับ แต่ลังเลว่าจะใช้เกียร์อะไรดี ออโต้ หรือ ธรรมดา.....ช่วยชี้แนะด้วยครับ.......:)

2. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    อยู่ที่คุณครับต้องการแบบไหนถ้ารักสบายก็ต้อง ออโต้ แต่ถ้าอยากลากรอบหน่อยอยากได้อัตราเร่งที่จัดซักนิดก็ธรรมดาครับ
    เลือกเอาและกันครับ ออโต้ขับในเมืองสบายแต่กินนำมัน ธรรมดาขับในเมืองเมื่อยแต่ดูแลรักษาง่ายกว่า
    ที่นี้อยู่ที่คุณอะครับของทุกอย่างบนโลกนี้ได้อย่างก็เสียอย่างเป็นธรรมดา

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แหม...พูดถูกครับ
    ถ้าถามผม... เอาออโต้ไปใช้เถอะครับ สบายกว่า

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ขับในเมือง ขับในเขตรถติดทุกวันหรือเปล่าครับ?

ถ้าสมมติเป็นผมเลือกนะ ชีวิตตอนนี้ขับแต่วิภาวดีช่วงเช้า ติดเป็นบ้า ขยึกๆตลอดเวลา
    ผมขับเกียร์ออโต้ก็สบายกว่า เพราะ5 ใน 7 ของการขับ คือการขับในเมือง

แต่สมัยยังเรียนอยู่ การขับทุกวันคืองามวงศ์วานไปศาลายา วิ่งทางยาวเยอะ
    มีรถติดก็แค่แคลายแถวๆนั้น แบบนี้ผมเอาเกียร์ธรรมดาครับ เพราะนอกจากจะได้
    เรื่องประหยัดน้ำมันแล้ว ยังขับสนุก แต่งหน่อยๆก็ไล่รถ6สูบไม่โบได้ขำๆ
    แต่วันไหนต้องไปที่รถติดมาก เมื่อยเท้าจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้