สวัสดีปีใหม่ 2552 พี่น้องชาว Primera & Presea Club ทุกท่าน

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NHUM-YAI-JAI-DEE, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สวัสดีปีใหม่ 2552 พี่น้องชาว Primera & Presea Club ทุกท่าน

ผม ตัว แทน จาก Sunny Thailand และชาวคณะ

มาอวยพร ให้ ทุกท่าน ร่ำรวย ความสุข

ไม่ขัดสนเงินทอง

อย่า เจ็บ อย่า จน ตลอด ปี 2552 นะคร๊าบ

ขออัญเชิญเพลงพระราชนิพนธ์
    เพลงพรปีใหม่

ทำนอง: พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช
    คำร้อง: พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ

สวัสดีวันปีใหม่พา
    ให้บรรดาเราท่านรื่นรมย์
    ฤกษ์ยามดีเปรมปรีดิ์ชื่นชม
    ต่างสุขสมนิยมยินดี

ข้าวิงวอนขอพรจากฟ้า
    ให้บรรดาปวงท่านสุขศรี
    โปรดประทานพรโดยปรานี
    ให้ชาวไทยล้วนมีโชคชัย

ให้บรรดาปวงท่านสุขสันต์
    ทุกวันทุกคืนชื่นชมให้สมฤทัย
    ให้รุ่งเรืองในวันปีใหม่
    ผองชาวไทยจงสวัสดี

ตลอดปีจงมีสุขใจ
    ตลอดไปนับแต่บัดนี้
    ให้สิ้นทุกข์สุขเกษมเปรมปรีดิ์
    สวัสดีวันปีใหม่เทอญ

เพลงพระราชนิพนธ์ พรปีใหม่
    เป็นเพลงพระราชนิพนธ์ลำดับที่ ๑๓
    ทรงพระราชนิพนธ์ขึ้นในเดือนธันวาคม พ.ศ. ๒๔๙๔
    เมื่อเสด็จนิวัตพระนคร และประทับ
    ณ พระตำหนักจิตรลดารโหฐาน พระราชวังดุสิต
    มีพระราชประสงค์ที่จะพระราชทานพรปีใหม่
    แก่บรรดาพสกนิกรไทยด้วยเพลง
    จึงทรงพระราชนิพนธ์เพลง "พรปีใหม่"
    และทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ
    ให้พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ
    นิพนธ์คำร้องเป็นคำอำนวยพรปีใหม่
    แล้วพระราชทานแก่วงดนตรี ๒ วง คือ
    วงดนตรีนิสิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นำออกบรรเลง ณ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
    และวงดนตรีสุนทราภรณ์ นำออกบรรเลง ณ ศาลาเฉลิมไทย
    ในวันปีใหม่ วันอังคารที่ ๑ มกราคม พ.ศ. ๒๔๙๕

[flash]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?Autoplay=1&songID=V2BC0C0APAD[/flash]

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ผมตามท่านประธานมาค๊าบบบ...
    สุขสันต์วันปีใหม่ค๊าบบบบ...
    ไปเที่ยวเดินทางปลอดภัยคับ

3. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    หวัดดีเช่นกันครับพี่น้องชาวคลับ

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ยินดีครับ...ขอบคุณมากครับพี่ๆ ST

ขอให้คำอวยพรกลับไปสู่พี่ๆเช่นกานครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สวัสดี ปีใหม่ ทุก ๆท่าน น่ะครับ
    ปีความสุข ตลอดทั้งปีน่ะครับ :D

6. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เช่นกันคับ

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอให้มีความสุข เงินมา ม้าก็มีกันทั่วหน้านะครับผม

8. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
  9. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    Happy New Year 2009 ค๊าบ

11. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    Happy New Year คร๊าบพี่น้อง

12. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    Happy Happy กันท้วนหน้า กร๊าฟฟฟฟ

13. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    สวัสดีปีใหม่ค้าบบบ

14. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ดีปีใหม่ครับ

15. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ขอขอบคุณอย่างยิ่งครับ............และขอพรจงย้อนกลับสู่ตัวท่านและครอบครัวทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้