ขอถามพี่ๆหน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย ท็อป, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    คือรถผมอีซุซุดราก้อน พอปิดกุญเเจเเล้วรถไม่ดับอ่ะครับถามเพื่อนๆเพื่อนก็บอกว่าเป็นที่สวิตซ์ตูดปั้มผมก็เลยไปถามที่ศูนย์ช่างบอกว่าราคา 3500 บาทเเต่ไปร้านอะไหล่เขาบอกว่ามีราคา 350 กับ 500 บาทผมอยากรู้ว่าคุณภาพจะเเตกต่างกันมากไหมครับเเล้วจะใช้ได้นานเปล่า เเล้วสาเหตุที่เสียมาจากอะไรเหรอครับ ขอคุณที่เข้ามาตอบคร๊าฟ ฟ ฟ ..........

2. น่าจะโซลินอยด์แตก

ไปร้านเช็คปั๊มทั่วไปบอกเอาทองเหลือง

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ความรู้

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    อีกเสียงครับ ถ้าซื้อแนะนำซื้อของ bosch ไปเลยครับ ร้านอะไหล่มี 500 บาทครับ ใช้ยาวเลยคับ

5. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    โซลินอย ครับผม น่าจะนะ รถเถ้าเซ็ตโบ โมปั๊ม แต่ไม่เปลี่ยนโซลินอย จะแตกครับ ของผมกะเพื่อน ๆ แตกทุกคับ เพราะของเดิมเป็นยางเหมือนหัวยางลบอะครับ บางคัน ไม่เซ็ตโบ ยังแตกเลยครับผม ลองดู ถ้าให้ดีก็ กลึงทองเหลืองเลยครับ ชัวร์ ดี ลองดูครับผม ศูนย์ จะแพงเพราะ ไม่ซ่อมครับเปลี่ยนอย่างเดียว ครับผม ลองดูครับ

6. ท็อป

3,386
    9
    0
    - ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ สวิตตูดปั้มกับโซลินอย นี่ตัวเดียวกันเปล่าครับ อิอิ เเบบว่าไม่รู้จริงๆอ่ะครับ ..... เเล้วถ้ายังไม่เปลี่ยนนี่จะเกิดผลเสียอะไรเปล่าครับ

7. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    โซลินอย แตก อะ ท๊อป รถ เอ ก้อ เปน ตอนไปทำปั้ม ใหม่ๆ

แรกก้อดับปกติอะแหละ

แต่พอ ขับได้ 2 - 3 วัน งานเข้า รถไม่ดับ

ต้อง เข้าเกียร์ 5 รถ ถึงจะดับได้

ท๊อป ไม่ไปแก้ ร้านที่ ท๊อป ทำปั้ม ล่ะ

8. ท็อป

3,386
    9
    0
    ที่ท็อปทำปั้มอยู่ตั้ง..นิมิตรใหม่..อ่ะครับไกลเกิ๊น น เดี๋ยวพุ้งนี้ค่อยเข้าไปให้กุ๊กทำ

9. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อ่าโซลินอย ทำพิษซะแล้ว

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    หุหุ

มีคนมาตอบเยอะดีจัง ดูเเล้วอบอุ่นดี

11. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    จากที่เคยได้ยินมา เคยได้ยินอย่างนี้เลยคับ

เอาใจช่วยดีเซลด้วยกันคับ

ลองดูครับ หิหิ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้